🔥 Bài đăng hot nhất

Có nên bôi dầu dừa để lông mi bé dài không?

Bé mình 2,5 tuổi.mình tính bôi dàu dừa vào lông mi bé mỗi ngày để lông mi bé dài hơn.có nên không ạ?

0
4.2k
0 Bình luận
Trong dầu dừa chứa nhiều vitamin có tác dụng dưỡng ẩm khiến tóc trở nên mềm mượt vì vậy mẹ cũng có thể dùng dầu dừa bôi lên đầu để tóc bé cũng đẹp hơn
8 năm trước
Thích
Trả lời
cảm ơn chia sẻ của bạn nhé
8 năm trước
Thích
Trả lời
Dầu dừa rất tốt và an toàn cho bé vì vậy mẹ có thể áp dụng để lông mi của con dài hơn và đẹp hơn nhưng bạn không nên để dầu dây vào mắt khiến bé khó chịu
8 năm trước
Thích
Trả lời
8 năm trước
Thích
Trả lời
Các mẹ có thể cho con uống nước dừa từ 6 tháng tuổi để có làn da đẹp nhé
8 năm trước
Thích
Trả lời
dầu dừa còn dưỡng tóc nữa mẹ. Mỗi khi gội đầu cho con, trước khi xả tóc các mẹ cho một ít dầu dừa xoa bóp nhẹ lên tóc con rồi mới xả. Sử dụng cách này đều đặn hàng tuần không những tóc bóng mượt, thẳng tắp mà còn dày dặn, khỏe mạnh và không bị rụng tóc.
8 năm trước
Thích
Trả lời
8 năm trước
Thích
Trả lời
Để dễ bôi dầu dừa lên mi cho con, các mẹ hãy dùng tăm bông chấm dầu dừa rồi chải lên mi của bé, vuốt đều nhẹ nhàng từ chân lên đến ngọn lông mi, cả mi trên và mi dưới. Chẳng mấy mà lông mi bé sẽ dày hơn, dài và cong vút.
8 năm trước
Thích
Trả lời
8 năm trước
Thích
Trả lời
Muốn lông mi dài và dày, bạn hãy bôi liên tục trong vòng 10 ngày, sẽ thấy hiệu quả tức thì. Sau đó, bạn cần duy trì 2-3 lần/tuần đều đặn để luôn giữ được hàng mi cong vút.
8 năm trước
Thích
Trả lời
8 năm trước
Thích
Trả lời
Trong dầu dừa có các vitamin E và các axit béo giúp giữ ẩm, kháng khuẩn. Nhờ vậy dầu dừa có tác dụng kích thích lông mi mọc dày và dài hơn.
8 năm trước
Thích
Trả lời
8 năm trước
Thích
Trả lời
em thấy cắt lông mi thôi chứ chưa thấy bôi dầu dừa nha
8 năm trước
Thích
Trả lời
cảm ơn chia sẻ của bạn nhé.em học theo phái nữ nhà mình mà
8 năm trước
Thích
Trả lời
Dầu dừa cũng kích thích lông, tóc mọc dài đó Chị hihi
8 năm trước
Thích
Trả lời
...dầu dừa sẽ làm lông mượt và dài hơn nếu Chị duy trì xức cho Bé mỗi ngày :)
8 năm trước
Thích
Trả lời
8 năm trước
Thích
Trả lời
...Chị có thể mua chuốt lông mi loại nhỏ rồi nhúng vào tinh chất này, chuốt lên lông mi Bé buổi tối truosc khi đi ngủ ạ
8 năm trước
Thích
Trả lời
8 năm trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 1 bình luận
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!