🔥 Bài đăng hot nhất

Bé sơ sinh khóc đêm

Bé sơ sinh hay khóc đêm thì có cách nào để bé hết quấy khóc k các mom?

2
4.3k
3 Bình luận

Trước đây bé nhà mình cũng giống bé bạn vậy đó. Đêm nào cũng tầm 10 giờ khóc đến tận gần 1 giờ sáng mới chịu ngủ, mình làm đủ cách nhưng vẫn không hết, rồi mình bổ sung vitamin D3K2 thì bé ngoan hơn chút, mà nghe đâu qua 3 tháng bé sẽ hết á.

Bé sơ sinh khóc đêm
2 năm trước
Thích
Trả lời

Tập dần cho bé quen ngày đêm ak bạn. Sáng thì bạn mở cửa, mở sáng đèn. Đêm bạn để đèn ngủ. Bé quen sẽ ít quấy khóc hơn

2 năm trước
Thích
Trả lời

Đối với trẻ trong 6 tháng đầu sau sinh, chu kì giấc ngủ khác với người lớn. Mỗi chu kì ngủ thường kéo dài thường khoảng 40 phút, vì vậy trẻ có xu hướng thức dậy thường xuyên hơn. Do đó, trẻ thường hay vặn vẹo, giật mình và khóc đêm. Tuy nhiên, đây là phản ứng hoàn toàn bình thường, bạn cũng không cần quá lo lắng vì giấc ngủ ở trẻ sơ sinh còn mang ý nghĩa sinh tồn. Trẻ dễ thức giấc sẽ giúp cảnh báo cho cha mẹ vì những nhu cầu như đói, lạnh, đau hay sốt ... để cha mẹ có thể kịp thời xử trí.

Đối với trẻ sơ sinh bú mẹ hoàn toàn, mẹ có thể bổ sung thêm vitamin D (liều lượng 400UI mỗi ngày, cho bé uống đến lúc 1 tuổi) vì trong sữa mẹ có rất ít thành phần này. Nếu trẻ bú sữa công thức, bạn có thể xem thành phần sữa có đủ lượng vitamin D cần thiết không để bổ sung cho bé.

2 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!