🔥 Bài đăng hot nhất

Bé hay ngủ nằm sấp thường có chỉ số IQ cao rõ rệt

Nhà các mẹ có bé hay ngủ nằm sấp không ạ? Ngày trước cứ nghĩ rằng tư thế ngủ của con đơn giản chỉ là tư thế nằm mà trẻ cảm thấy thoải mái, dễ chịu nhất. Nhưng sau này lướt mạng, đọc được kha khá bài viết giải mã về tư thế ngủ của con, em mới ngạc nhiên vô cùng vì tướng nằm của trẻ cũng nói lên được nhiều điều lắm.

Cụ thể là đã có nhiều nghiên cứu chứng minh về vấn đề này đó các mẹ. Các chuyên gia cho rằng, tư thế ngủ yêu thích nhất của bé không chỉ là tư thế mà bé cảm thấy dễ chịu, thoải mái, mà tướng nằm còn chứng tỏ được rất nhiều điều như phần nào tính cách và đặc biệt có thể phản ánh cả về mức độ thông minh, chỉ số IQ của con nữa.

Nằm sấp là tư thế thường được cảnh báo về mức độ an toàn, nhất là đối với những em bé còn quá nhỏ. Tuy nhiên, một số nghiên cứu cũng cho biết đây là tư thế ngủ thường được các em bé thông minh yêu thích.

Nghiên cứu dựa trên 350 trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ từ Đại học Harvard cho biết, bé hay ngủ nằm sấp thường có chỉ số IQ cao hơn hẳn các bạn đồng trang lứa, sự phát triển trí não cũng mạnh mẽ hơn. Những em bé thích nằm sấp hay có tính cách mạnh mẽ, dũng cảm, không dễ vấp ngã trước những khó khăn trong cuộc sống.

Tuy nhiên, nếu mẹ có bé hay ngủ nằm sấp, hãy cố gắng quan sát, chú ý con nhiều hơn khi ngủ để đảm bảo an toàn cho trẻ. Lý do là vì trẻ nằm ở tư thế này thường xuyên sẽ có nguy cơ gặp phải các vấn đề về nghẹt thở bất thường. Mẹ có thể tập thêm cho con nhiều tư thế ngủ khác và chú ý không để nhiều mền gối, gấu bông, các vật dụng khác ở xung quanh khu vực con nằm ngủ.

4
4.2k
6 Bình luận

Khá vị đó chứ

2 ngày trước
Thích
Trả lời

ohhh

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Rất hay ạ

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Chuẩn luôn nè

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Bé nha em cũng thích nằm sấp mà em toàn lật bé lại thôi

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Thông tin này cũng hay quá nè

1 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!