🔥 Bài đăng hot nhất

Bé đi ngoài có lẫn thức ăn không tiêu hóa được????

Xitrum nhà em đã 8m8d. Trước đây e có cho bé ăn dặm theo pp của Nhật. Lúc đó là thức ăn say nhuyễn. Giờ bé đã hơn 8 tháng và có 8 cái răng nên e tập cho bé nhai, và thức ăn e băm nhỏ ko say nhuyễn nữa. Ngày đầu tiên bé ăn carốt băm nhỏ và thịt heo say nhuyễn. Bữa sau bé đi ngoài và e thấy có lẫn carốt. Hôm qua em cho bé ăn rau mồng tơi băm nhỏ + theo heo say nhuyễn + tôm băm nhỏ. Hôm nay bé đi cầu có lẫn rau, Em ko biết bé đi ngoài như vậy có làm sao không ah. phân của bé vẫn bình thường, Thức ăn của bé e đều nấu chín và luộc kỹ. Bé đi ngoài có lẫn thức ăn không biết là bé tiêu hóa có vấn đề gì không? các mẹ giúp em với.

0
4.2k
0 Bình luận
Mẹ à nếu không theo được phương pháp Nhật thì đừng cố nhé, mình cũng từng phải bỏ rồi đấy
9 năm trước
Thích
Trả lời
Đấy là con không hấp thụ được rồi. Và con ăn thì cũng không tiêu hóa được. Nên thường thức ăn đi theo phân ra ngoài luôn. Hãy điièu chỉnh cho bé bằng men tiêu hóa và sữa chua men tiêu hóa để đường ruột của con khỏe mạnh nhé.
9 năm trước
Thích
Trả lời
Mẹ kiểm tra xem phân của con là xác của rau (phần sơ mỏng) hay là rau vẫn sống. Thấy mẹ nói là rau băm nhỏ. Mẹ thử xay rau rối với độ mềm mịn vừa phải xem còn ko? Nếu phân con vẫn mượt mịn và đi ngoài dễ thì hổng có lo ngại đâu/
9 năm trước
Thích
Trả lời
Chắc xitrum chưa ăn thô được, mẹ làm thức ăn mềm hơn đi
9 năm trước
Thích
Trả lời
Không sao đâu em ah, vì mới tập nên dạ dày cảu bé chưa làm quen kịp nên chưa tiêu hóa hết đc. Bé nhà chị cũng tập ăn ging61 như bé xitrum vậy ah, lúc mới ăn cũng bị trường hợp đó. Ít bữa là hết ah
9 năm trước
Thích
Trả lời
chị ơi. sao hơn 1 tuần rồi bé nhà em ăn xong đi ngoài vẫn như vậy. Về nhà ngoại e cho bé ăn rau nhiều nên lúc bé đi ngoài vẫn lẫn rau. Hic ko biết có sao ko nữa c.
9 năm trước
Thích
Trả lời
ko sao dau me no ah.thi thoang cung bi mà
9 năm trước
Thích
Trả lời
cũng tại em mới cho xitrum ăn dặm kiểu nhật và tập nhai thức ăn và thấy con đi ngoài như dzị nên hơi lo. chắc là ko sao mẹ nhỉ
9 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!