🔥 Bài đăng hot nhất

Bé 3,5 tháng chưa biết lật có sao không?

Bé e đc 3,5 tháng rồi, mà chưa biết lật. Đầu ngóc lên từ lúc 1 tháng tới giờ, chân tay đạp rướn người lên từ lúc 2 tháng. Mà e đặt nằm sấp thì chân trườn lên mà đầu vẫn cúi xuống ngẩng lên đc vài giây à!! Bé e như vậy có phải yếu ko các mẹ, e nên bổ sung thêm sữa ngoài ko ạ ? Hiện tại bé e bú mẹ hoàn toàn.

4
4.3k
6 Bình luận

qua 4 tháng mà bé vẫn chưa có dấu hiệu biết lật, bạn cho bé đi khám thử nha

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Mom theo dõi thêm và hỗ trợ cho con để con tập lật, đừng quá lo nha

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Mom tập cho con lật đi, hoặc nếu qua 4,5 tháng k thấy biểu hiện gì thì nên cho con đi khám nha. Đừng chủ quan vì mình từng cho con đi khám nghẹo cổ, thấy có bé 7 tháng k biết lật lẫy gì và đi khám có vấn đề về cơ đó

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Con e gần 4 tháng đây chưa lật vì nặng đầu vs bỉm đít dày quá.n mà bế ngồi thì ngóc quay các kiểu. Đâu phải cứ rịt 3 tháng là phair lẫy đâu ạ

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Muốn trẻ lẫy đúng thời kì, cha mẹ cần đảm bảo rằng cơ thể bé đã thật sự sẵn sàng, cơ và xương đủ cứng cáp, chắc khỏe để có thể chống đỡ toàn bộ cơ thể. Cha mẹ động viên con khi con lẫy thất bại và bật khóc vì những lời an ủi, thủ thỉ của cha mẹ sẽ tiếp cho con thêm sức mạnh đấy!

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Bé nhà mình trộm vía cũng cứng cáp, hơn tháng cũng ngóc đầu rồi, mà đúng 5 tháng mí biết lẫy bạn ạ

3 tuần trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!