🔥 Bài đăng hot nhất

1 bên 1 ngấn, 1 bên 2 ngấn là sinh con gái đúng hay sai?

Các cụ ngày xưa hay bảo: 1 ngấn con gái, 2 ngấn con trai. Vậy 1 bên 1 ngấn, 1 bên 2 ngấn là con gì? Thời gian gần đây cũng rộ lên phong trào xem ngấn con trước để đoán giới tính con sau, không biết đúng hay sai?

Dân gian lưu truyền nhiều kinh nghiệm đoán giới tính của con, trong đó có việc dựa vào ngấn chân của bé sinh trước. Theo kinh nghiệm đó, nếu cả hai chân bé đều có một ngấn thì bé sau sẽ là con trai. Nếu một chân bé có hai ngấn hoặc cả hai chân đều 2 ngấn thì bé sau sẽ là con gái.

Như vậy theo quan niệm trên 1 bên 1 ngấn, 1 bên 2 ngấn là sinh con gái

Từ kinh nghiệm này, nhiều người tin đến mức dù chưa mang thai nhưng nhìn chân con trước mà không dám đẻ vì cho rằng, giới tính con sau không phù hợp với mong muốn của gia đình.

Theo mọi người, quan điểm 1 bên 1 ngấn, 1 bên 2 ngấn là sinh con gái đúng hay sai?

5
4.2k
7 Bình luận

Mình sinh đứa đầu là con trai, một chân 2 ngấn, một bên 1 ngấn. mẹ chồng bảo mình sinh nữa sẽ là con gái :) liều cho vỡ kế hoạch lun. ra con gái các bác ạ :)) chả hiểu thế nào :)

1 tuần trước
Thích
Trả lời
@Phúc Huy

Chị chồng mình cũng vậy, đúng với các cụ nói đó

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Cái này là kinh nghiệm truyền tai thôi, em nghĩ không chính xác đâu

1 tuần trước
Thích
Trả lời

còn xem cả tóc ở gáy bé đầu các mẹ ạ tóc đuôi tôm thì sau là con gái tóc toe 2 bên là trai

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Xem ngấn đúng á.. mà tại hiểu sai xíu thúi

Ví dụ đứa đầu gái mà ngấn lẻ thì trai

Mà đứa đầu trai ngấn lẻ sau trai nữa

Còn đứa đầu gái ngấn chẵn thì gái

Còn đứa đầu trai ngấn chẵn gái nha

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Mình thì nghe nói là mỗi bên 1 ngấn thì đứa sau giống đứa đầu, mỗi bên 2 ngấn thì khác.

Lại còn có ngưòi nói là tổng ngấn 2 bên lẻ thì đứa sau trai, chẵn thì đứa sau gái, chả biết thế nào mà lần.

Mình thì đứa đầu con gái có 1 chân 2 ngấn, 1 chân 3 ngấn, đứa thứ 2 con trai theo siêu âm.

Nói chung chỉ để xem cho vui thôi bạn ơi.hi.

??

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Mình nghe nói 2 bên ngấn giống nhau là giống đợt 1, khác nhau là khác đợt 1

1 tuần trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!