Thai 6-8 tuần tuổi, siêu âm chưa có phôi, tim thai?

Thai em 6 tuần 3 ngày (kích thước túi ối là 24mm) nhưng siêu âm bác sĩ nói không thấy tim

thai, phôi thai, bác sĩ còn nói thường lúc này đã tấy phôi rồi. Em lo quá, không biết phải làm

sao các mẹ à.

1
17k
52 Bình luận

BIU

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mẹ ơi, gia nhập cộng đồng MarryBaby săn mã mua sắm Shopee, Tiki, Lazada,.... mua sắm bỉm sữa cho con! Thỏa thích tạo câu hỏi, bác sĩ sẽ trực tiếp trả lời miễn phí chỉ có tại Cộng đồng MarryBaby

1 năm trước
Thích
Trả lời

em nay túi thai GS 22mm nm,thai 6-7 tuần nhuưng chưa có phôi vaf tim

bs nói khả năng khó giư dc bes,e hoang mang quá 🥺

1 năm trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Thông thường thai 5-6 tuần có thể phát hiện phôi thai và tim thai qua siêu âm đầu dò âm đạo. Tuy nhiên, nhiều trường hợp không phát hiện được phôi thai và tim thai giai đoạn sớm. Nguyên nhân mẹ nhớ nhầm ngày kinh, máy siêu âm chưa đủ tốt,... Kích thước túi ối vẫn đang trong mức chờ đợi phôi hình thành. Vì vậy bạn cần siêu âm lại sau 7 ngày ở khoa phụ sản, dựa vào kích thước túi ối và sự hiện diện của phôi thai và tim thai, bác sĩ sẽ kết luận cho bạn tình trạng của thai nhi. Nếu túi ối lớn hơn 25mm mà không có phôi thai, thì khả năng cao thai đã hỏng.

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào khác, bạn hãy đặt câu hỏi thêm tại phần bình luận nhé.

Chúc bạn nhiều sức khỏe,

Bs. Hoàng Công Hải

Bác sĩ Sản phụ khoa

2 năm trước
Thích
Trả lời
@Bs. Hoàng Công Hải

Cảm ơn bác sĩ đã trả lời ạ

1 năm trước
Thích
Trả lời
Thai của e 7 tuần 2 ngày rồi mà chưa có phôi thai vậy có sao không ạ túi ối của e tròn đều bác sĩ hẹn tuần sau quay lại mà e sợ quá k biết sao k
3 năm trước
Thích
Trả lời
@Na Dương

Chị có giữ đc bé kh c

1 năm trước
Thích
Trả lời
@caothithuhang56-7vy

Chị sao rồi chị ơi?

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Na Dương

C oi cho e hỏi thai nhi cua c sau roi ạ, e bay gio 7 tuan cung chua co phôi va tim thai

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Lý thị mai linh

C oi, thai cua c sau roi c, e cung bi giog vậy, c cho e bit ket qya voi c, e lo qua

1 năm trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 2 phản hồi
Của e thai đc 6 tuần r đi khám bác sỹ bảo túi ối tròn mà k có túi noãn hoàng với phôi thai ...liệu có pải thai lưu k ạ ?
3 năm trước
Thích
Trả lời
@10051994trant18-XVJ

C oi thai cua c sau rồi, e cung bi vậy c cho e bit ket quả voi c

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Nguyễn thị Kiều My

Tình hình hồi đó của bạn sao rồi ạ. M được hơn 7 tuần rồi, đi siêu âm thì chưa thấy j cả. M cũng lo quá

1 năm trước
Thích
Trả lời

Cho m hỏi thai của b sao rồi ạ?

2 năm trước
Thích
Trả lời

Chị ơi cho em hỏi thăm xíu ạ

lúc đó rồi thai chị thế nào ạ

em hiện giờ cũng vậy ạ thai 8 tuần nhưng siêu âm bụng chưa thấy gì hết ạ

em lo quá trời

2 năm trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 2 phản hồi
Chào cả nhà nhé mình mới tham gia hội chua biewt cách sử dụng mọi người thông cảm nhé ! Mình hiên tại đang mang thai tuần thứ 7 đi siêu âm bác sĩ nói chua có túi noãn hoàng và phôi thai mình rât lo có ai bị như mình ko cho mình xin ít xe kiên .
3 năm trước
Thích
Trả lời
C ơi em bé của c sao rồi ạ e cũng giống c lên sợ
3 năm trước
Thích
Trả lời
Thai 7 tuần chua thấy túi noãn hoàng
3 năm trước
Thích
Trả lời
@Mẹ cam

M nay hơn 7 tuần rồi cũng chưa thấy gì. Lo quá các mẹ ơi

1 năm trước
Thích
Trả lời

Chị ơi rồi lần đó thai chị thế nào ạ

em cũng vậy nên lo quá ạ

2 năm trước
Thích
Trả lời
Cho e hỏi chút là lúc đó thai sao ạ chị.E cảm ơn chị
3 năm trước
Thích
Trả lời
chị ơi, chị khám lại chưa, e cũng giống chị, mà bs hẹn 1 tuần nữa siêu âm lại
3 năm trước
Thích
Trả lời
Chào các mẹ. Cách đây 4 tháng em có bị thai lưu. Giờ em cos thai lại được 6 tuần nhưng đi khám vẫn chưa có phôi thai, tim thai. Vậy em có bị thai lưu lần 2 không ạ. E lo quá mà không biết làm sao
5 năm trước
Thích
Trả lời
Ban oi lan ay ket qua ban the nao?
4 năm trước
Thích
Trả lời
Các mẹ cho mjnh lời khuyên vs.mjnh hoang mang quá.có nên cho ra hok hay đợi thêm chút nữa.thai vẫn phát triển nhưng lại hok thấy phôi và tim thai.buồn quá các mẹ ơi
6 năm trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 13 bình luận
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!