🔥 Bài đăng hot nhất

3 tháng tuổi bé đã biết lật nhưng vẫn bị trớ sữa

Chào các mẹ. Bé con nhà mình, ngày 2.2 này là tròn 3 tháng. Nhưng cách đây 1 tuần bé đã lật rồi. Chứng tỏ bé cứng cáp phải k ạ. Vậy sao bé hay giật mình hoài?. Gần 3 tháng mà vẫn trớ sữa. Có thuốc nào trị k nè các mẹ

0
4.2k
0 Bình luận
Giật mình và biết lật đâu có liên quan gì đến nhau đâu mẹ ah! Hjhj...
9 năm trước
Thích
Trả lời
Bé giật mình vì bé hoạt động nhiều nên mõi, các cơ bắp của bé sẽ bị căng lên gây ra hiện tượng giật đó mẹ, Nên khi bé hoạt động lật nhiều mẹ giúp con thư giản bằng hình thức mat xa cho bé, giúp bé hết hiện tượng ngủ giật mình nhé.
9 năm trước
Thích
Trả lời
Bin nhà tớ hùi nhỏ cũng lật khi 2,5 tháng, nhưng bé trớ sữa khi bụng căng sữa mà lật thôi, lúc bé ăn no xong mẹ hạn chế cho bé lật, cho bé nằm gối cao đầu lên chút, mẹ dùng đồ chơi thu hút sự chú ý của bé vào đồ chơi để con không lật.
9 năm trước
Thích
Trả lời
vì dạ dày của bé đang cấu tạo thẳng đứng, nhất là khi bé ăn hoặc uống sữa thì dễ bị trớ hoặc có thể nôn ra hết. không sao đâu mom à.
9 năm trước
Thích
Trả lời
bé trớ sữa là bình thường thôi mom à, không sao đâu, nếu bé bị trớ quá nhiều thì do cơ địa của bé và mẹ phải chữa dần dần thôi.
9 năm trước
Thích
Trả lời
À, không gian trong phòng bé ngủ phải thật thông thoáng và yên tĩnh nhé. Đừng để trẻ giật mình khiến trẻ hốt hoảng không tốt cho tâm lý và cả sự phát triển của trẻ bởi giấc ngủ vô cùng quan trọng với bé mẹ à
9 năm trước
Thích
Trả lời
Về cách bổ sung canxi cho bé, mẹ có thể hỏi bác sĩ về cách dùng, liều lượng cho phù hợp. Bên cạnh đó mẹ hãy cho con tắm nắng vào buổi sáng khoảng 15 đến 30 phút để con hấp thụ vitamin D tự nhiên, bên cạnh đó mẹ cũng nên ăn nhiều thức ăn có chứa canxi để con hấp thụ qua đường sữa mẹ nữa.
9 năm trước
Thích
Trả lời
Còn bé vẫn bị trớ là chuyện bình thường, mẹ hãy đừng cho bé ăn quá no, sau mỗi lần bú hãy bế trẻ đứng khoảng 15 phút nhé.
9 năm trước
Thích
Trả lời
Mẹ Nắg Mùa Thu nói đung nè!
9 năm trước
Thích
Trả lời
Nếu bé nhà bạn đã 3 tháng mà vẫn giật mình thì có thể là bé bị thiếu canxi đấy.
9 năm trước
Thích
Trả lời
Oh... Giật mình là thiếu canxi mình mới biết đó mẹ ah! Mình cứ tưởng ban ngày bé chơi giỡn nhìu rồi tối hay giật mình thui ah
9 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!