🔥 Bài đăng hot nhất

Xin hỏi bác sĩ là hai vợ chồng tôi đêNS tuổi trung niên Vợ tôi mải làm ăn nên  chuyện ấy vợ tôi rất lười và hay nói làmo

Cho tôi mất hứng.nên tôi hay cáu gắt xin bác sĩ cho lời khuyên

0
2.6k
1 Bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tình trạng mất hứng và cáu gắt trong quan hệ tình dục có thể làm ảnh hưởng đến sự hòa hợp và hạnh phúc của hai vợ chồng. Để giải quyết vấn đề này, bạn có thể tham khảo một số lời khuyên sau đây: 1. Trò chuyện và lắng nghe: Hãy thảo luận với vợ bạn về những cảm xúc và lo lắng của mình. Lắng nghe những gì vợ bạn muốn chia sẻ và cùng nhau tìm hiểu nguyên nhân gây ra sự lười và mất hứng. 2. Tạo không gian thư giãn: Đôi khi, áp lực từ công việc và cuộc sống hàng ngày có thể làm giảm ham muốn tình dục. Hãy cùng nhau tạo ra không gian thư giãn, giảm bớt căng thẳng và tìm kiếm những hoạt động giúp thư giãn và tăng cường sự gắn kết. 3. Thay đổi và đổi mới: Đôi khi, sự lặp lại và monoton trong quan hệ tình dục có thể làm giảm hứng thú. Hãy thử thay đổi và đổi mới bằng cách khám phá những phong cách và kỹ thuật mới, hoặc thử những hoạt động tình dục khác nhau để tạo sự mới mẻ và kích thích. 4. Tìm hiểu về sức khỏe tình dục: Có thể rằng sức khỏe tình dục của vợ bạn đang bị ảnh hưởng bởi một số vấn đề y tế. Hãy khuyến khích vợ bạn tham khảo ý kiến của bác sĩ để kiểm tra và điều trị các vấn đề liên quan. 5. Tìm sự giúp đỡ chuyên nghiệp: Nếu vấn đề vẫn tiếp tục và gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến mối quan hệ của bạn, hãy xem xét việc tìm sự giúp đỡ từ một chuyên gia tâm lý hoặc chuyên gia tình dục. Họ có thể cung cấp cho bạn và vợ bạn những phương pháp và kỹ thuật để giải quyết vấn đề này. Nhớ rằng, quan hệ tình dục là một phần quan trọng trong mối quan hệ hôn nhân, nhưng cũng cần có sự hiểu biết, tôn trọng và sự chia sẻ giữa hai bên. Chúc bạn và vợ bạn tìm được giải pháp phù hợp và hạnh phúc trong cuộc sống hôn nhân của mình.
6 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!