🔥 Bài đăng hot nhất

Vì mẹ chồng mà muốn ly hôn...

Sáng sớm cho em tâm sự chút ạ. Có ai thấy chán cảnh sống chung với mẹ chồng mà muốn bỏ chồng như e k ạ. Chứ e sống chung với mẹ chồng mệt mỏi quá. Muốn ở riêng thì chồng nhu nhược k dám ở. Mẹ chồng ở nhà đối xử với con dâu chả ra gì nhưng ra ngoài cứ nói giọng tốt hơn mẹ đẻ. Con dâu đẻ nấu k nổi bữa cơm tử tế ra đường khoe đang phục vụ con dâu. Cả ngày bế cháu được 15’ có người gọi đến bảo tôi bận lắm đang trông cháu cả ngày( mẹ chồng chỉ ở nhà nội trợ,không đi làm)… E chán cái kiểu thảo mai của mẹ chồng quá thể. Chứ e kể hết con người bà chắc hết tháng chưa hết 🙂

3
2.7k
3 Bình luận

khi nào bạn nghe được thì bạn hỏi ngược lại bà luôn, Nói cho rõ ràng chứ nhịn hoài cũng sống ko nỗi

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Bạn chia sẻ với chồng nhẹ nhàng, dần dần về việc ra ở riêng ấy b

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Mình cũng đang sống chung với mẹ chồng, tuy bà cũng có nhiều cái chưa tốt nhưng bà biết lí lẽ lắm, nói xấu con dâu hay không thì mình chưa nghe tới tai mình. Tuy nhiên mình và chồng hay nói với bà( vì có đôi khi bà sẽ kể chuyện mẹ chồng nàng dâu người ta) là chuyền nhà thì đừng kể ra ngoài để người ta bàn tán, ai nói mình nghe thôi chứ đừng nói chuyện gia đình mình ra.

Còn chuyện nhà bạn thì mình nghĩ nếu không có điều kiện ra riêng thì bạn cứ sống chung, hôm nào cả nhà ăn cơm hoặc ngồi với nhau có mẹ có chồng bạn nói thẳng thắn suy nghĩ của bạn ra, con thế này thế kia mẹ như thế là không đúng. Đôi khi phải nhìn vào điểm tốt và giả vớ không thấy cái xấu mới sống chung được bạn ạ.

2 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!