🔥 Bài đăng hot nhất

Tết nên biếu bố mẹ bao nhiêu là hợp lý?

Mọi người nghĩ sao về vấn đề Tết biếu quà gì cho bố mẹ và nên cho bố mẹ bao nhiêu tiền ạ? Có ai như nhà em, có 4 anh chị em, nhưng mỗi gia đình có kinh tế không đồng đều nhau. Mỗi lần vợ chồng bé út về biếu tết bố mẹ là lúc nào cũng bị so sánh. Những anh chị gần nhà ba mẹ thì linh hoạt thời gian, thay phiên về chăm lo cho bố mẹ tiện hơn. Còn bé út đi làm sg xa, nhưng cảm giác bé út được cưng hơn, lần nào về cũng mang đồ ngon về rồi lì xì nhiều hơn cho bố mẹ nên bố mẹ thương lắm. Mấy lúc con cái còn bị so sánh nói bé út có hiếu nhất nhà, khiến anh em mất lòng và cảm thấy buồn.

11
2.7k
15 Bình luận

Có nhiêu lo bấy nhiêu, cha mẹ đòi hỏi quá thì dẹp nghỉ

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Ở xa lâu mới về, mình gần chăm lo thường xuyên có bao nhiêu biếu bấy nhiêu b. Quan trọng là tấm lòng của mình thui nè.

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Nếu có điều kiện thì chẳng phải lăn tăn bao nhiêu thì tốt, không có điều kiện thì tùy vào khả năng của mình nhé

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Tuỳ điều kiện kinh tế. Chả có thì hộp mứt chai rượu cũng xong. Còn nếu có thì biếu nhiều càng tốt

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Năm trước mỗi bên 3tr , năm nay về xin lại 😂😂

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Bạn nhạy cảm quá chăng, nhà 4 anh chị em thương bé út hơn vì nó ở xa cũng là điều bình thường mà, có khi không phải vì tiền hay quà con cái mang về mà vì con ở xa lặn lội về ăn tết ấy. Xởi lởi vui vẻ cả nhà đi bạn, bạn có bn thì biếu bấy nhiêu thôi

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Tùy theo khả năng của mình bn thì biếu bây nhieu thôi

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Tuỳ tâm và tuỳ khả năng của từng gia đình. Bạn có nhiều biếu nhiều, có ít biếu ít, cốt là ở tấm lòng. Sống sao cho phải đạo là được.

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Bà ngoại còn cho thêm đây, nhà mình thì đứa ở xa nó chỉ gửi tiền về biếu bố mẹ, còn mình ở chung lo mọi thứ rồi không có tiền để biếu nên bị nói là không có hiếu. Chịu thôi, ai hiểu thì mình cảm ơn, không hiểu cũng chẳng sao.

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Năm nay kinh tế tương đối khó khăn, nếu ở riêng thì cố gắng biếu 1 ít tùy điều kiện, ở chung thì thôi. Bàn tay ngón ngắn ngón dài, tình thương của ba mẹ cũng vậy thôi.

3 tháng trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 4 bình luận
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!