🔥 Bài đăng hot nhất

Phòng cưới dùng đồ cũ là xui có phải không? Có nên đầu tư mạnh tay để chuẩn bị phòng cưới?

Mình sinh năm 87, cuối năm nay định cưới mà lấn cấn vụ này quá, mong mọi người thông não giúp

Mình thu nhập 14 triệu/ tháng, người yêu mình 7 triệu. Gia đình 2 bên đều ở tỉnh lẻ, 2 đứa thuê trọ ở Hà Nội

Nhà mình ở quê, cũng không khá giả gì, nên tổ chức cưới cũng mong là tối giản tiết kiệm. Phòng riêng mình có rồi, nhưng đồ đạc trong phòng thì đơn giản chỉ có giường và tủ quần áo. Người yêu mình thì muốn đóng mới 1 bộ giường, tủ quần áo, bàn trang điểm, kệ ti vi... tóm lại tất cả đồ trong phòng phải là đồ mới hết, tổng chi phí rơi vào khoảng gần 50 triệu( giá này ny mình tham khảo bên nội thất họ báo) . Và ny mình bảo nếu dùng đồ cũ thì sẽ xui, không may mắn.

Mình thì muốn là chỉ mua chăn ga màn chiếu mới thôi, vì 2 đứa làm ở HN ít về quê và cũng xác định thuê trọ ở Hà Nội rồi sau này tích cóp mua nhà mà ny mình muốn chiều theo ý cô ấy, mà thực sự thì nhà mình không có điều kiện, tổ chức cưới cũng tự thân vận động vì bố mẹ cũng lớn tuổi rồi

Mình muốn hỏi nếu dùng đồ cũ thì có xui thật không? Và mình nên làm gì để ny đồng ý mua chăn màn mới thôi, chứ mình thấy nhà 2 bên không có điều kiện người yêu mình đòi hỏi vậy thì cũng hơi đua đòi

Phòng cưới dùng đồ cũ là xui có phải không? Có nên đầu tư mạnh tay để chuẩn bị phòng cưới?
4
2.6k
4 Bình luận

Nên thông cảm và đứng về vị trí đồi phương để cùng suy nghĩ ccho nhau

3 ngày trước
Thích
Trả lời

Thấy vợ bạn này cũng kiểu đòi hỏi so sánh, khi yêu đã biết bạn trai ko có điều kiện rồi mà chấp nhận yêu cưới thì so sánh người khác làm cái gì. Phòng cưới ko ở đầu tư chi cho phí tiền

3 ngày trước
Thích
Trả lời

Cô dâu thì ai cũng muốn có căn phòng được trang hoàng tử tế đẹp đẽ, nhưng tùy vào đk, biết gia đình bạn trai không khá giả thì đòi hỏi trong mức hợp lí là được rồi

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Nếu không ở quê mà chỉ về tổ chức đám cưới rồi đi thì sắm đơn giản là được rồi. Tiền đó sau cũng của 2vc chứ của ai mà chi mạnh tay vào những thứ phù phiếm không dùng đến để làm gì

1 tuần trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!