🔥 Bài đăng hot nhất

Người phụ nữ 43 tuổi nhận bạn thân làm con nuôi lí do là đây!

Nhà văn Hàn Quốc Eun Seo-ran (43 tuổi) từng sống độc thân và không có con. Tuy nhiên, sau một trải nghiệm cấp cứu y tế, cô nhận ra mong muốn có gia đình ở bên cạnh. Thay vì kết hôn và sinh con, cô quyết định nhận nuôi người bạn thân nhất của mình một cách hợp pháp.

Eun Seo-ran và con gái nuôi Lee Eo-Rie (38 tuổi) sống cùng nhau ở vùng Jeolla, Hàn Quốc. Họ có mối quan hệ mẹ con rất gắn bó và được luật pháp công nhận vào tháng 5/2022.

Seo-Ran đã từng chán ghét hôn nhân và quyết định sống một mình. Cô và Eo-Rie gặp nhau tại vùng Jeolla, nơi họ cùng nhau sống và chăm sóc lẫn nhau. Sau một thời gian, họ quyết định nhận nuôi nhau để có thể bảo lãnh và chăm sóc khi ốm đau hoặc qua đời.

Mặc dù gia đình của họ chấp nhận lối sống này, họ muốn có sự bảo vệ pháp lý và quyền lợi bình đẳng. Do đó, họ đã tìm hiểu và tìm ra cách nhận nuôi pháp lý để bảo vệ mối quan hệ của họ.

Người phụ nữ 43 tuổi nhận bạn thân làm con nuôi lí do là đây! 
3
2.6k
4 Bình luận

Lần đầu tiên nghe về việc nhận bạn thân làm con nuôi luôn đó

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Nhận bạn thân làm con nuôi nghe cũng lạ nhỉ

3 tuần trước
Thích
Trả lời

tag con bạn thân vào nè hihi

4 tuần trước
Thích
Trả lời

Thế cũng được, đỡ suy nghĩ tìm chồng, lai không hợp, mà lớn tuổi sinh con chăm sóc nó cũng chưa chắc đã ổn

4 tuần trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!