🔥 Bài đăng hot nhất

Mình thật sự rất stress khi lấy chồng con một

Mình thật sự rất stress. các bạn ơi hãy giúp mình với!

Mình đang bầu 7 tháng. cưới chồng con một nên làm dâu sống chung với ba mẹ chồng. gđ con một thì chiều con trai họ thôi rồi. tới cây chổi cũng ko phải cầm quét. nhưng gđ chồng không phải quá giàu mà chỉ thuộc gđ khá thôi.

Vấn đề nằm ở đây : mình làm phun xăm thẩm mỹ. tháng kiếm tầm 15tr . từ ngày bầu dời về nhà làm thì khách lai rai chứ ko có ở không ăn bám chồng

Chồng mình đang học nghề tóc . vừa học vừa làm . 2 năm qua anh làm đc 2tr/ tháng không thể nào nuôi được gđ của chúng mình. mình biết học nghề thì khó khăn không có lương cao.

Nhưng vấn đề là trong mắt ba mẹ chồng lúc này mình bầu bì thì không kiếm ra tiền. ở nhà ăn bám gđ hay sao ấy. suốt ngày bắt mình làm hết việc nhà . chồng cũng ko giúp một tay. chồng về cơm nước sẵn sàng . ăn xong anh còn ko rửa bát. mình phải đi rửa. anh không có ý định giúp đỡ mình việc nhà mà ba mẹ chồng càng rèn mình vào cái cách làm sẵn hết cho chồng.

Gần đây nhất ba ruột của mình cho một kí ghẹ. mình nghĩ gđ ăn để phần riêng cho chồng vì chồng còn bận khách chưa ăn đc. ba chồng mình bắt mình gỡ từng miếng thịt ghẹ sẵn cho chồng mình ăn nữa cho hắn bốc đỡ dơ tay

Mình bầu lớn. mệt mỏi. ngủ giấc lộn xộn khó ngủ. sáng bắt mình dậy sớm đi ăn sáng với chồng . kèm chồng ăn chung với chứ sợ con ông bà đau bao tử vì ko chịu ăn sáng và rất nhiều vấn đề khác. Chồng mình nay 27 tuổi gần 30 tuổi rồi. sáng nào mở mắt ra cũng ko chịu đánh răng mà lên vừa ăn sáng vừa xem đoraemon.

Thật sự mình rất nản luôn. không biết sau này đẻ con ra chồng mình có phụ giúp đc gì không. lúc đó mình càng stress hơn nữa.

Mong các mom cho mình lời khuyên.

2
2.7k
2 Bình luận

Con 1 được cha mẹ cưng chiều quá nên không trưởng thành nỗi

3 ngày trước
Thích
Trả lời

cảm giác như có thêm đứa con trai to xác vậy á

1 tuần trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!