🔥 Bài đăng hot nhất

Mình quá thất vọng về chồng

Mình lấy ck năm nay là năm t4 ! Lúc lấy ck thì mình cũng có nghề , có 100 tr tk trong thẻ , lấy ck rồi về ở nhà ck lại đem số tiền tiết ki ra sài ( dưỡng thai, sinh đẻ, nuôi con nhỏ ) . Ck mình làm ở nhà , ở chung vs gd ck . Tiền làm đủ ăn uống gd . Thời gian 3 năm vừa r mình bán ol, ck phụ , chắc 3 năm đó kiếm dc 300 tr . Trung bình v đi ( số tiền chi tiêu chung và nuôi con ) !

Xưa giờ ck mình hay ăn vặt, vô tư, ngày uống vài lon nước ngọt, chưa kể bánh trái ! Thì mình cũng nghĩ thôi kệ . Ck mình con trưởng , cha mẹ khoẻ nên suy nghĩ ỉ vào vợ và cha mẹ ! Vì bản thân mình cũng rất mạnh mẽ . Khi nào hết tiền đều kiếm gì bán . Nói chung 3 năm rồi k phải mình bán tròn 3 năm . Tháng bán tháng chơi mà kiếm nhiêu đó cũng đủ sài ! Gd êm ấm .

Ck mình quan niệm việc nhà , con cái là của vợ . 3 năm vừa qa ck tắm cho con dưới 10 lần . Chùi đit 2-3 lần ( vì sợ bẩn ) . Đi làm về bấm đt chờ bưng lên ! Ăn xong đi uống nc ! Khi nào có việc thì đi làm , k thì đi câu ( câu vì mê câu ) ! Nên làng xóm đều khen mình có phúc khi lấy dc ck mình 😢! Mà họ k biết rằng mình còn kiếm gấp mấy lần ck và chi tiêu từ đó mà dùng !

Nhiều lúc mình muốn ra riêng cho ck m tự lập , biêt lo, chứ ở chung nhà thì mẹ ck rất chiều ck . Sợ con vất vả . Bố ck thì bảo việc nhà là của đàn bà !

Mình thì cũng có nhược điểm là đanh đá , và hay chửi ck ! Nhưng bao nhiêu thứ đó dồn lại sao mình k ức cho dc ! 2 vk ck ngủ ? Sáng dậy con 2 t bị muỗi cắn . Ck mình chửi “ Làm mẹ kiểu đéi gì để con bị muỗi đôt “ 😂 Trong khi đó con chung, ngủ chung 1 giường !

Đấy ck mình là vậy ! Mình k hề nói sai ! 3 năm rồi cv mình khá thuận lợi ! Vừa làm vừa chơi vừa có tiền ! Xong ở chung gd ck 6 ng ! Thì ở chung cha mẹ cũng phụ giữ cháu ? Nên cũng lo cho cha mẹ nữa nên làm k dư chỉ đủ tiêu ( nhưng tiêu thoải mái ) . Thì mấy năm r mình cầm tiền cứ tiêu chung như v ! Tới khi hết tiền ck mình kêu mình k biết chi tiêu !

Mấy tháng nay mình kêu ck m giữ tiền ! Mình cần gì mình nhắn A ck cho ! Nay ck đi chạy xe , mình ở nhà đưa con đi học , live bán hàng . Trc khi đi ck mình đưa 800 k . Thì mình đưa mẹ ck 200 mẹ đi xe , 200 k mấy dì ck rủ đi ăn bún đậu !

Còn 400 k /1 tuần : Mình mua thuốc sôt cho con , mua đồ ăn cho gd 1 lần , mua mì tôm , mua ăn sáng cho con 1 lần !

Nay mình gọi cho ck , kêu ck chuyển mai m đổ xăng mà ck mình cằn nhằn : EM TIÊU GÌ NHANH VẬY . Trong khi gọi về dặn mình mua đồ bổ cho con ăn, dặn mình mua yến cho con !

Mình thấy e ck ( e họ ck ) bop chân cho vợ khi mới mổ xong , thấy nó phụ vợ này kia mà mình tủi thân mình khóc ! Lúc mình đau đẻ , nửa đêm mình kêu ck dậy đưa mình đi vòng vòng . Lúc đó ck mình cằn nhằn mà mình nhớ mãi ! Suôt khoảng thời gian nuôi con nhỏ chỉ mình và mẹ ck phụ ! Chưa bao giờ ck mình đụng vô con !

Tới bây giờ mình qá thất vọng và rất it khi nc vs ck ! Thậm chí chuyện đó mình cũng kệ cho xuôi chứ hầu hư k muốn nhìn mặt !

3
2.7k
3 Bình luận

Nếu chồng không sửa đổi thì khó sống lâu dài được vì sức chịu đựng của người vk sẽ có giới hạn thôi. Bạn nên nói chuyện nghiêm túc với anh ta và nên cho anh ta biết về giới hạn nếu ko thay đổi thì xấu nhất li hôn, nếu anh ta dửng dưng thì bạn nên biết phải làm sao rồi đấy, 1 đời nói dài ko dài nói ngắn ko ngắm sao phải cố sống với 1 người ko yêu thương mình

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Cái nết cũng giống chồng mình lúc trước á, mà sau mình sinh con nhiều việc nên gì cũng kêu chồng làm nên giờ ổng quen rồi, cũng tự giác làm vài việc nhà.

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Chẳng biếtt khuyến mom thế nào cả

1 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!