🔥 Bài đăng hot nhất

Mẹ chồng - nàng dâu có bao giờ hoà hợp được không?

Em mệt mỏi, bế tắc thực sự, ngồi viết những dòng này mà nước mắt em cứ chảy hoài. Em ở trong Nam, giờ lấy chồng tận ngoài Bắc. Hồi yêu nhau bố mẹ em đã cấm cản vì sợ con gái lấy chồng xa khổ. Nhưng lúc ý e quyết tâm lấy bằng được nên cuối cùng bố mẹ cũng chấp nhận.

Lúc đầu trước khi về nhà chồng thì bố mẹ em cũng có dặn là làm gì cũng phải chú ý vì ngoài Bắc họ quan trọng lễ nghĩa hơn nên chưa bao giờ em dám cãi lại bố mẹ chồng nửa lời, lúc nào cũng cơm nước, nhà cửa đầy đủ. Nhưng mà hình như mẹ chồng vẫn không ưa e, chắc tại em chỉ là công nhân bình thường, mỗi tháng cũng không kiếm được bao nhiêu. Nhưng mọi chuyện chẳng có gì cho tới lúc em đẻ.

Em sinh được 1 cậu con trai. Cứ nghĩ đẻ con trai thì bà sẽ chiều hơn. Nào ngờ bà quý cháu thì quý thật mà vẫn không vừa mắt con dâu. Được 4th thì em phải đi làm lại, nhà chẳng có ai nên nhờ bà ở nhà chăm cháu giùm. Thế nhưng mẹ chồng em nhất định không chịu, kêu buổi trưa nghỉ tranh thủ mà về cho con bú. Mà em đi làm có gần nhà đâu, trưa được nghỉ có tiếng, chạy qua chạy lại hết thời gian rồi. Em mới bảo mẹ là để sáng con vắt sẵn sữa xong để tủ lạnh, lúc nào cháu đói thì bà hâm lại hoặc quay lò vi sóng là được. Nhưng mẹ chồng em khăng khăng không chịu, kêu không biết dùng lò vi sóng này nọ. Nghĩ vừa bực vừa tủi, không biết phải làm như nào

.

Em có bảo lại với chồng thì a ý cũng chỉ kêu thôi em chịu khó vài tháng. Đợi con 1 tuổi rồi xem có đi gửi mẫu giáo được không. Không biết có chị nào như em không chứ giờ em mệt mỏi vô cùng, lấy chồng xa nhà, 1 năm khéo chẳng về thăm bố mẹ được 1 lần, nay lại gặp cảnh mẹ chồng nàng dâu như này chẳng biết phải nhờ ai, than thở với ai cả.

Có ai trong hoàn cảnh như e không chứ e mệt mỏi, bất lực thực sự , k biết phải làm sao bây giờ.

1
2.6k
1 Bình luận

Bạn ơi sữa mẹ k hâm đc bằng lò vi sóng đâu

2 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!