🔥 Bài đăng hot nhất

Mẹ chồng hay nói xấu con dâu có nên ra riêng không?

Hôm nay e muốn hỏi bí kíp để được ra ở riêng là gì hả mấy chị ? Mới sinh nở xong nghe chuyện muốn trầm cảm.

Mẹ chồng e thì không bao jo nói trước mặt, kiểu bằng mặt nhưng không bằng lòng,

chồng em thì luôn nghĩ em kiếm cớ kiếm chuyện đòi ra ở riêng không, nên không chịu. Lúc nào cũng nói có ai đi làm dâu sướng như em, ngủ thích dậy giờ nào dậy, không phải nấu ăn bếp núc việc nhà cực khổ . . . Nhà cửa thì em không phải dọn (vì lúc đó em mang bầu, em chỉ rửa chén bát trong nhà nhưng nhà ăn rất nhiều nên rửa rất nhiều, em trai dẫn ny về nhà ăn cũng chẳng thèm rửa toàn em rửa hết thế mà giờ mẹ chồng than van với mọi người, chứ không nói với em là việc nặng nhẹ gì bả làm hết mà chén em cũng không thèm rửa chỉ rửa mỗi chén em ăn ?????

Rồi nói e toàn ngủ 10 -11h mới dậy - lúc này em bầu đêm không ngủ được đến 6 - 7h sáng mới bắt đầu ngủ được, (bầu bì mệt nên không đi làm nổi, ở nhà không nên ngủ được lúc nào em ngủ).

Chồng em thì cũng kiểu tuýp hiện đại, chiều vợ, nên rảnh thì nấu em ăn (mặc dù từ đó giờ không bao giờ vào bếp nấu nướng-không biết nấu ăn) rồi làm 1 số việc linh tinh chiều vợ, có lẽ mẹ chồng em cũng khó chịu. Giờ muốn ra riêng chồng em không chịu vì cứ nghĩ vô tư là sống chung thoải mái như vậy có vấn đề gì đâu!!! E thì lười thiệt nhưng cũng không đến nỗi không biết điều, nhưng bầu bí mệt mỏi nghén ngẩm đủ thứ động thai nên chỉ nằm treo chân mà giờ mẹ chồng nói vậy sau lưng nghĩ cũng chán!! Muốn ra riêng cho thoải mái và tránh xung đột nặng sợ k0 thể hàn gắn được mà chẳng biết phải nói sao với chồng …

Các chị em có bí kíp chia sẻ em với ạ.

4
2.6k
4 Bình luận

sống chung thì chắc chắn sẽ mệt mỏi hơn rồi, có riêng tổ ấm của mình mình muốn làm gì làm, đó mới có cảm giác là đang ở nhà m

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Ra ở riêng đc thì tốt nhất mom ơi

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Sống chung thì dễ mâu thuẫn lắm luôn, làm gì cũng không thoải mái

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Vote ra ở riêng b ơi

1 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!