🔥 Bài đăng hot nhất

Có phải là mình đang ích kỷ không

Vợ chồng lấy nhau đc 2 năm từ lúc bàn tay trắng . Năm nay mình kiếm đc gần 1 tỷ. Dự định mua miếng đất nhỏ và mua 1 cái ô tô cũ. Nhưng phải trả nợ riêng của chồng trc khi lấy mình gần 200tr. 200tr cho bố mẹ chồng xây nhà ( ông bà có mua cho ck mình cái nhà trc khi lấy mình, tiền này ông bà bán đất mua) khi mua còn nợ ngân hàng 80tr. Ông bà kể phải đóng lãi nên mình nhận để bọn con trả.

Mình vừa cho ông bà 200tr xong thì ông bà muốn mình trả ngân hàng luôn, mình nói gio con chưa muốn trả vì muốn có thành quả riêng của hai vợ chồng .

Bà bảo đến hạn có trả k. K thì đưa tiền để bà đáo hạn thứ 2 thứ 3 lấy tiền về.

2 tuần rồi k thấy bà nói gì . Mấy lần mình hỏi chồng thì thấy chồng bảo mẹ bảo vãn việc mẹ đi lấy. Nay hỏi thì bảo mẹ bảo giờ chưa cần thì cứ để đấy khi nào cần thì lấy về. Mình nghe thấy k hài lòng và tức chồng . Theo mọi người thì mình có ích kỷ hay không .

Chưa kể mình áp lưc vì sau này phải lo hết về gia đình nhà chồng .

2
2.6k
6 Bình luận

tiền riêng thì đừng bao giờ công khai, nhà chồng quá là tệ

1 tháng trước
Thích
Trả lời
1

Nói chung tiền của mình đừng nên nói rõ với bme là có bao nhiêu b ơi

1 tháng trước
Thích
Trả lời

gì vậy trời, bạn vậy mà ích kỉ gì, người ta thấy bạn có tiền nên moi thêm đó. Tiền bạn thì giữ kĩ đi, mua đất hay mua vàng gì thì cũng làm của riêng, đưa ba mẹ bạn đứng tên rồi ra kí giấy tặng cho để thành tài sản riêng nha. ĐỪng dại mà cái gì cũng nhà ck, khi nào họ biết điều thì mình lo hết, ko biết điều thì cũng giữ của phòng thân.

1 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Nhã Thy

Giờ mình mà hỏi lần nữa chắc sẽ bị cả nhà chồng nói ích kỷ, bo bo giữ tiền cho xem

1 tháng trước
Thích
Trả lời

b cho riêng bố mẹ ck 200tr rồi á, vậy mà b muốn b trả cả 80tr nợ à

1 tháng trước
Thích
Trả lời
@Trần Hoan

Mình nghĩ tiền đó bme chồng mua nhà cho vc mình ở nên cũng muốn trả nợ thôi

1 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!