🔥 Bài đăng hot nhất

Có phải em đã sai...

Vợ chồng e chiến tranh hết nóng đến lạnh 2 tuần nay rồi, tưởng mua nhà xong thì vui vẻ nhưng quá nhiều chuyện phát sinh.

2 đứa bằng tuổi, năm nay 33, đầu tiên là vấn đề chậm con, nguyên nhân do cả 2, ck e thì muốn chạy chữa sớm, còn e thì muốn mua nhà trước. Sau đó e ra điều kiện nếu mua nhà mới chịu đẻ nên bố mẹ ck cũng cho 300tr + vốn 2 đứa 200tr mua nhà. Nhà e mua là 800tr, có thiếu nên e cũng hỏi vay bố mẹ em. Mặc dù biết rằng cho hay k tùy bố mẹ nhưng nhà e kinh tế cũng k quá khó khăn, tầm trung, anh trai e cũng mới mua trước e 2 tháng bố mẹ cho hẳn 250tr còn đến e thì ông bà k bất kì đồng nào, thậm chí vài triệu sắm đồ. E cực kì tủi thân lại còn xấu hổ vs nhà ck nữa. Chồng e tỏ rõ thái độ ra mặt luôn. Tết ngoài lên chúc thì k ăn 1 bữa nào ở nhà ngoại cả, e cũng thấy rõ mình yếu thế hơn hẳn vì ở căn nhà mình gần như đóng góp ít, sơn sửa sắm đồ đều k dc góp ý dù sau căn nhà này mới là em ở chính.

Dù k cho nhà e đồng nào nhưng chả hiểu bố mẹ e kiểu j, khi ngta chúc mừng ý là 2 con trai gái đều ổn định mua nhà rồi, thì lại rao lại với người ta là 2 con đều đc cho tiền để mua ,nhưng sự thật nhà e k dc đồng nào mà lại bào cho con gái con rể 100tr. tất nhiên là rồi cũng đến tai ck và bố mẹ ck e. Ck e lại cho là e hùa vào nói dối cùng ông bà. Lúc cãi nhau còn tức lên đuổi e ra khỏi nhà, nói nhiều câu xúc phạm đến em và nhà e, thậm chí còn nói: giờ này tao lấy ng khác là nó đẻ dc rồi, mày k dc một cái nết j, đẻ ko dc, còn đi bêu riếu tao cầm tiền nhà vk...

E buồn lắm, giờ cũng 33 rồi, bước đi nữa chẳng biết có tìm được thêm ai, nhà ngoại cũng ko hậu thuẫn, e phải làm gì bây giờ ạ?

1
2.7k
4 Bình luận

Hay bố mẹ bạn lo cho anh nên đã hết tiền nên k cho bạn đc. Còn việc ôb nói cho b 100tr là sai rồi

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Ráng bạn ơi đã quyết định vậy thì phải vững lòng tiếp tục cày cuốc thôi, tương lai sau này sẽ tươi sáng đừng nặng lòng nữa

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Mình muốn hỏi bố mẹ có còn tiền không mà không cho bạn mượn? Không cho mượn mà lại nói cho 100 tr thì quá sai rồi. Còn một phần khác nhà bạn cũng có vốn 2vc 200 tr mà sao phải thấy có vấn đề nhỉ. còn thiếu thì sau cày trả dần. Của cho là của nợ chứ sung sướng gì đâu

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Giờ nhà cũng mua rồi, thì em lo làm và chạy chữa để có con đi em

2 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!