🔥 Bài đăng hot nhất

Có nên sống chung với nhà chồng không?

Em chào cả nhà ạ, em lần đầu tiên viết bài tâm sự và mong được nghe ý kiến từ các chị đẹp từ đây.

Em mới lấy chồng được 1 năm, ở cùng gia đình có bố mẹ chồng, và chị chồng em (đã bỏ chồng và về ở cùng).

Mẹ chồng em khó tính khó chiều, và hay để ý. Và cách nói chuyện của bà rất khó nghe. Chợ búa và rỉa rói dù là chuyện nhỏ. Cũng hay làm mình làm mẩy, dỗi hờn các con. Bố chồng em ít nói nhưng ông không để ý. Chị chồng em thì hay dí dủm với bà. Đến mức không chịu được thì vợ chồng e có xin phép ông bà cho ra ngoài tự lập. Tự ăn tự trả nợ, thi thoảng về với ông bà. nhưng khônh được đồng ý, cũng chiến tranh 1 time mới quyết định đi. Trước ở nhà vợ chồng vì bà cũng cãi nhau chửi nhau triền miên dù mới cưới kinh tế chưa ổn rồi kèm thêm nợ nần.

Ông bà cũng có nhưng không giúp đỡ vì vợ chồng mày có gđ rồi tự đi mà lo.

Từ khi ra ngoài, 2 vợ chồng vun đắp tc cũng chịu khó làm ăn. ý định là sau này có con và ông bà có tuổi thì về phụng dưỡng. Chứ không có ý bỏ đi. Mà giờ tết về ông bà vài ngày thì ông bà ép phải về, nếu không về thì sẽ bán nhà. Tâm sự cả tỉ lần với ông bà là bọn con vợ chồng trẻ đi làm đi ăn tự lập. Thoải mái đôi bên. xa thơm gần thối.

Dù mẹ chồng có nhiều lần đối xử và rỉa rói em rất quá đáng, làm nhiều lần vợ chồng em xích mích. Em cũng bỏ qua. nhưng được thể cứ làm mình làm mẩy này nọ để cs 2 vợ chồng khó yên ổn.

Giờ mà về thì liệu em có sống nổi không? Bản thân em thì không muốn về, chưa ổn định kinh tế, vợ chồng e chưa có con nữa. bà cứ ép buộc con cái phải ở nhà phụng dưỡng, mà cứ gây chuyện thế thì sao chịu nổi. con trai bà còn không chịu dc nhà suốt ngày cãi nhau. 1 tháng đến 10 ngày cãi nhau từ chồng tới con vì bà rồi.

Hàng xóm rồi nội ngoại 2 bên từ nhau hết rồi!

4
2.6k
5 Bình luận

Nếu có thể thì nên ở riêng sẽ tốt hơn là ở chung nhee

3 tuần trước
Thích
Trả lời

nếu phải nói thì chắc chẳng ai muốn sống chung cả đâu

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Sống chung với mẹ chồng rồi cũng có mâu thuẫn thui

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Mọi mối quan hệ tốt đẹp thế nào thì khi sống chung sẽ có mâu thuẫn, trừ ruột thịt ra mới bao dung nhau còn lại khó lắm. Nên sống riêng sẽ khỏe hơn

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Gia đình bất ổn không nên sống chung bạn, cũng ảnh hưởng đến sự phát triển của con cái sau này.

1 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!