🔥 Bài đăng hot nhất

Chồng tôi có người khác, phải làm sao?

Hi các mom trong cộng đồng

Dạo gần đây tôi đang trăn trở nhiều về chuyện tình cảm vợ chồng tôi, sau nhiều lần đắn đo thì tôi quyết định lên đây ghi lại những dòng này mong rằng các chị em có thể cho tôi một ít lời khuyên vì hơn hết tôi hiểu rằng chỉ có những người đứng ngoài cuộc mới là những người sáng suốt nhất.

Tôi tên N. năm nay 26 tuổi, đã lấy chồng được 3 năm nhưng chưa có con. Tôi và chồng tôi trước khi cưới thì cũng đã từng có thời gian quen nhau và sống chung với nhau, tôi với chồng từng có 1 đứa con chung vào thời điểm đó, nhưng vì lúc đó tôi vẫn còn đi học và vì chưa muốn có con vào thời điểm đó nên cả 2 đã quyết định p.h.á t.h.a.i bỏ đi đứa con đó. Nhưng có lẽ vì vậy mà bây giờ ông trời quả báo tôi và chồng không thể có với nhau được nữa dù tôi đã thả không ngừa thai từ lúc gần cưới cho đến bây giờ. Và cũng vì chuyện tôi không thể sinh con này mà tôi và chồng đã có vô số lần cãi vã, đỉnh điểm là vào tháng trước, khi tôi và chồng cãi nhau thì chồng tôi buộc miệng nói với tôi rằng anh không cần tôi nữa chỉ vì tôi KHÔNG THỂ CÓ CON và anh cũng nói là anh đang thích người khác cho tôi biết. Sau đấy thì tôi với chồng cũng nguôi ngoai nhưng từ đó đến nay tôi vẫn cứ đắn đo suy nghĩ mãi về câu nói đấy của chồng. Tôi đành phải tự nghĩ rằng là vợ chồng nào chả cãi vã, huống hồ ngoài những lúc như vậy thì chồng rất thương và yêu chiều tôi.

Nhưng mà đời không như mơ, khoảng hơn 1 tuần sau khi cãi nhau, thì tôi mới biết rằng những lời anh nói buộc miệng lúc đó đều là sự thật khi mà tôi biết được chồng tôi đang thích người khác. Tôi đau đớn vô cùng khi mà phải thừa nhận việc này. Đau đớn hơn khi người chồng thích lại là bạn thân của tôi, cô ấy đang là mẹ đơn thân và cũng hay sang nhà tôi chơi những lúc rảnh rỗi.

Tôi từng tuổi này, cũng đã từng đọc biết bao nhiêu câu chuyện cẩu huyết không đỡ nổi, tôi không ngờ có một ngày tôi được trải nghiệm cái tình huống éo le kiểu vậy luôn. Xin các mom, các chị em bạn dì nếu có đọc được bài này xin hãy cho tôi ít lời khuyên, vì từ lúc phát hiện sự thật này tôi không thể nào ngủ được mỗi lúc đêm về. Tôi vẫn rất yêu chồng, và chồng chưa có hành động gì quá giới hạn, chỉ là chồng tôi đang thích người khác vậy thì tôi nên xử lí như nào đây ạ

4
2.6k
5 Bình luận

Thôi em ơi, người không chung thủy thì vứt

2 ngày trước
Thích
Trả lời

em mới 26 tuổi, chưa có con, còn quá trẻ để bắt đầu lại mà, có con thì phải suy nghĩ níu kéo này kia cho con, chứ ko có con thì bye luôn cho rùi em ơi.

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Cứ thuận theo tự nhiên thôi chị ạ, nếu anh ta xứng đáng với tình cảm của chị thì chẳng làm chị buồn và nghĩ suy như vậy đâu ah

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Khi bị phát hiện, ai cũng đổ lỗi hết bạn ạ. Bạn cần xác định, bạn không sai, lỗi ko nằm ở bạn. Khi người ta hết yêu, thì cũng hết sự quan tâm, lo lắng, chăm sóc.Chồng bạn chỉ muốn chăm sóc người khác thì bạn nên cho anh ta được toại nguyện. Bạn nói thẳng với gia đình 2 bên, không nên giữ trong lòng 1 mình. Và tôi chắc chắn với bạn, phàm lén lút thì thích nhau lắm, chứ cho họ công khai ở bên nhau thì chỉ 1 thời gian ngắn thôi, quả báo tới liền. Đàn ông tham lam lắm!!! Chúc bạn đủ bình tĩnh, bản lĩnh và tỉnh táo để giải quyết mọi chuỵen nhé!

1 tuần trước
Thích
Trả lời
2
@Minnie

đúng rùi, ăn vụng lén lút nên chúng thấy thương nhau lắm, chứ công khai ra chán nhau ngay ấy mà

1 tuần trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!