🔥 Bài đăng hot nhất

Các mom đi làm dâu có trải qua cảm giác như em không ạ

Tâm sự xíu đi ạ. Có ai từng trải qua đủ cảm giác này như e không?

1. Bị mẹ chồng so sánh với chị dâu.

2. Nói xấu con dâu ( là em ạ) với hàng xóm.

3. Lúc nào cũng nhắc con dâu phải thế nọ lọ chai, soi mói xem con dâu có dọn dẹp không..... nhưng con gái của mẹ thì k được này nọ lọ chai như những lời mẹ nhắc nhở con dâu, con gái năm nay cũng 12 tuổi r, e nghĩ vs độ tuổi này cũng k phải là nhỏ để kiểu bày bừa r ng khác dọn, mình k dọn kịp hoặc chưa dọn thì mẹ lại chê trách lười với bừa bộn, tromg khi e ck ăn uống k vào bữa, thích ăn lúc nào là bày lúc đó, nhiều khi có 1 2 cái chén ăn xong cũnh k rửa. Trong khi e đag có con nhỏ nữa cũng lại phải theo sau dọn rửa.

Mặc dù e đã cố gắng để dung hòa, sinh nhật mẹ e cũng mua quà tặng, nổi hứng cũng mua váy cho mẹ, dưới quê e có gì e cũng muốn gửi lên cho nhà chồng, mặc dù có con nhỏ nhưng e vẫn cố gắng làm việc nhà khi rảnh...... nói đúng ra thì mẹ ck e cũng tốt chứ k đành hanh như bao ng mẹ ck khác Nhưng mà sao e thấy e làm gì cũng không vừa mắt hay sao ấy, như kiểu không ưa quả dưa cũng có dòi. Sống chung mà suốt ngày phải nhìn sắc mặt, em mệt quá luôn.

Còn nhiều chuyện lắm, này là e chỉ kể 1 vài cái cơ bản gặp thường xuyên thôi ạ.

4
2.6k
5 Bình luận

Nên cứng rắn bạn nhé, sống chung thì đừng nhịn quá cái gì ra cái đó, nhịn hoài là họ cứ làm tới thôi

1 tuần trước
Thích
Trả lời

CHuyện dọn dẹp nhà cửa bạn cứ nói thẳng, ai xả thì nên dọn dẹp, làm gì phải gọn gàng ngăn nắp ngay từ đầu. Mẹ chồng nói xấu hay so sánh thì bạn cứ nói luôn với bà, nói chung đừng sợ hay ngại va chạm, nói 1 lần thì lần sau hết dám.

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Chồng mình ảnh sẽ xử lý chứ không chờ đến mình, ảnh mà nghe được là ảnh nói luôn với cả gia đình, mẹ không nên thế này thế kia, nói chung ít khi để t phiền lắm, mà t ko thích gì t nói với ck luôn cho ảnh coi mà làm chứ đừng để t lên tiếng

1 tuần trước
Thích
Trả lời

bơ đi mà sống để ý làm gì thời nào rồi mà còn phải nhìn mặt nhau để sống cho khổ mình mom ơi. Ai tốt với mình thì mình tốt lại, ai mà xét nét quá, làm tròn trách nhiệm là xong

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Ta nói ở gần thì thúi ở xa thì thơm thảo, tui cũng v nè mẹ ck cũng v , nhưng bà cũng hiền, chỉ ghét cái hay so sánh tui với chị em dâu , buồn lắm mà chịu

1 tuần trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!