🔥 Bài đăng hot nhất

Xét nghiệm là có thai nhưng que thử 1 vạch

Chào mọi người, chuyện là tuần trước em có thử thai và cho 2 vạch, vạch đậm và vạch mờ . Vì không chắc chắn nên em có đi khám và bác sĩ bảo nước tiểu của em dương tính và chuẩn đoán là có thai nhưng chưa thấy túi thai và đến ngày hnay em có ktra lại lần nữa thì que nó chỉ còn 1 vạch thôi ạ . Cho em hỏi có ai như em không ạ ? Và bây h là em có đang có thai hay không ạ ?

6
5.3k
6 Bình luận

Chào bạn. Thử thai báo 2 vạch, siêu âm có túi ối, sau vài ngày thử thai lại lại âm tính có 2 trường hợp xảy ra. 1 là âm tính giả, nguyên nhân do que thử hỏng, hết bạn, cách thử sai. 2 là âm tính thật, nguyên nhân do thai không phát triển, đối với thai bé, sẩy thai khi mới chỉ có túi thai thì thường không có triệu chứng rõ ràng. Để chẩn đoán chính xác, bạn nên đến khám lại bác sĩ ở cơ sở uy tín để chẩn đoán xác định tình hình thai nhi. Chúc bạn khỏe mạnh.

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào khác, bạn hãy đặt câu hỏi thêm tại Cộng đồng MarryBaby nhé!

Bs. Hoàng Công Hải (Bác sĩ Sản phụ khoa)

1 năm trước
Thích
Trả lời

Nên đi siêu âm lại để biết chính xác nhất bạn nhé

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình cũng nghĩ bạn nên đi siêu âm lại cho chắc

1 năm trước
Thích
Trả lời

em nghĩ là c nên đi siêu âm lại cho chắc nha, vì thường sau lần khám thai đầu tiên là bs sẽ hẹn 1 tuần sau tái khám lại.

1 năm trước
Thích
Trả lời
@An Nguyen

Dạ tại vì hnay em thử thì chỉ còn 1 vạch thôi nên em k biết có nên đi khám lại kh

1 năm trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã đặt câu hỏi trên cộng đồng MarryBaby, Admin đã gửi thắc mắc của bạn đến bác sĩ. Bác sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn nhớ theo dõi topic này để xem câu trả lời nha.

Trong thời gian chờ bác sĩ tư vấn, bạn cứ thoải mái trao đổi và tâm sự cùng mẹ bỉm khác nhé!

Chúc bạn nhiều sức khoẻ!

1 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!