🔥 Bài đăng hot nhất

Thử thách “Việc khó - có chồng lo” - Tâm sự lần vượt cạn nhớ đời

Trải qua lần sinh đầu tiên, bản thân cũng đã chuẩn bị khá nhiều cho lần thứ 2 này. Vậy mà mọi chuyện lại diễn ra không hề như dự định của mẹ. Vào tháng cuối, 3 mẹ con xin về ở nhà ngoại, để tiện buôn bán và do hai nhà cũng khá gần nhau. Mẹ vẫn nhớ như in sáng hôm đó, khoảng 5h30, mẹ tỉnh dậy lọ mọ ra khỏi giường, đi ra sau bếp, nói chuyện với ngoại một chút rồi làm vệ sinh. Bỗng dưng cảm nhận được từng cơn đau kéo tới. Lẽ ra ngay lúc đó mẹ phải vào viện liền mới đúng, nhưng mẹ cứ chừng chừ, một phần vì chưa đến ngày dự sinh, phần nghĩ bình thường cũng đau như thế, chút xíu nữa sẽ hết, và cũng chưa có dấu hiệu khác nào.

6h30, mẹ nhắn tin cho ba, bảo có hơi đau, nhưng chắc chưa đâu, chỉ báo ba trước nếu vài hôm nữa mẹ có đi viện cùng ngoại sinh em bé thì ba đưa chị hai về nha, còn nay ba cứ đi làm đi. Trước đó, mẹ cũng đã bàn với ngoại chỉ 2 mẹ con vào viện thôi, do đang dịch bệnh nên không muốn phiền đến ba. Sau đó mẹ lại vào giường nằm nghỉ, tuy cơn đau có giảm nhưng vẫn không hết hẳn.

7h, ba đột nhiên xuất hiện, ba bảo ba đi làm sẽ ko an tâm, lỡ đi làm rồi mẹ con có chuyện gì thì phải làm sao, xoay xở ko kịp. Mẹ vẫn cố chấp nói không sao, ba bảo để ba đưa chị hai về cho nội trước. Trong lúc đó, cơn đau mỗi lúc một tăng, mẹ bắt đầu cảm thấy không ổn (Bây giờ mới cảm thấy ko ổn, mẹ thật tự trách bản thân). Mẹ vội gọi xe vào viện, may là hành lí đã chuẩn bị sẵn. Mà khi xe tới, thì đã đau quá rồi ko thể bước nổi ra xe, nhà chỉ có mẹ và ngoại thôi. Mẹ cũng chẳng kịp gọi ba, thật may ba liền quay trở lại, vội vàng bồng mẹ ra xe. Mặc dù lúc đó cân nặng của mẹ tới tận 60kg và mẹ buông xuôi tất cả, vì đã đau quá rồi. Ở trên xe mẹ đã bắt đầu rặn, mẹ bíu vào tay ngoại la lên từng cơn. Ba cũng không giữ được bình tĩnh, liên tục nói "Cố chút nữa em! Cố chút nữa". Mẹ được đưa đến cổng cấp cứu, đưa lên băng ca. Vì tình hình dịch còn phức tạp nên bảo vệ bảo đẩy đi test trước. Ba không biết đi lối nào, bảo vệ chỉ bên này bên kia, ba phải đẩy mẹ tới lui và mưa bắt đầu rơi xuống mặt mẹ. Mẹ nắm tay ba hoảng loạn, "Ba ơi hình như đầu con muốn chui ra rồi này". Máu chảy ra, ba bắt đầu hốt hoảng và la lên: "Sanh tới nơi rồi này, máu ra rồi này". Do tình hình cấp bách, mẹ được đẩy vào lối riêng và vào phòng cách ly. Mẹ chỉ nghe cô hộ sanh bảo "Thôi không cần rặn nữa" và nghe thấy tiếng con "Oe oe". Mẹ thật sự đã thở phào nhẹ nhõm. Mấy cô đưa con da kề da với mẹ, và mắng cho mẹ một trận. Nếu thật sự con có chuyện gì thì người mẹ hư thân này nhất định sẽ tự trách biết bao nhiêu. Lúc đó ba bước vào, nhìn con nhìn mẹ nở nụ cười, cũng không có trách móc lời nào cả. Bình thường ba rất hay càm ràm và nóng tính, nhưng đối với con cái, ba thật sự vô cùng "sủng ái"🥲🙏🏻 Bởi vậy mà hai đứa nhỏ dường như mê ba hơn mẹ 🥲

Nhớ lại ngày hôm đó mẹ vẫn còn cảm thấy bản thân thật hậu đậu. Cảm ơn ba, cảm ơn con đã bên cạnh mẹ, cùng nhau đi đến ngày hôm nay. Đúng là "Việc khó có chồng lo" rồi này~

Thử thách “Việc khó - có chồng lo” - Tâm sự lần vượt cạn nhớ đời
11
5.3k
10 Bình luận

Có chồng tâm lý là hạnh phúc nhất rồi mom ha

2 năm trước
Thích
Trả lời
1
@Nhị Thiếu Gia

Dạ đúng rồi ạ, bản thân phụ nữ đã rất vất vả nhiều thứ rồi ạ, gặp mình vụng về nữa 🥲

2 năm trước
Thích
Trả lời

Nghe kể mà hồi hộp giùm mom luôn. Chúc 2 vợ chồng mãi hạnh phúc nhá

2 năm trước
Thích
Trả lời
1
@Trương Nguyễn Diễm Phương

Dạ cảm ơn mom ạ, Mình cũng chúc m luôn vui vẻ hanh phúc nha❤️

2 năm trước
Thích
Trả lời

Bạn thật mạnh mẽ luôn ý. Chúc bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc như hiện tại nè

2 năm trước
Thích
Trả lời
1
@Pham Ngam

Cảm ơn bn nhiều ạ. Chúc ban cũng luôn vui vẻ và hạnh phúc nha❤️❤️

2 năm trước
Thích
Trả lời

Nghe mom kể mà thấy hạnh phúc quá, mình cũng đang hôi hộp chờ đợi phút giây này, không biết ck mình sẽ ntn nữa đây

2 năm trước
Thích
Trả lời
1
@Boniscool

Dạ do bé đầu mình sinh cũng khá thuận lợi nên ko có ấn tượng, nhưng do bé 2 hơi khó khăn ấy ạ. M cố lên nè, mình thấy ông chồng nào có con xong cũng chịu thay đổi tích cực lắm🥰🥰

2 năm trước
Thích
Trả lời

Cám ơn bạn đã tham gia cuộc thi của cộng đồng Chuẩn bị mang thai MarryBaby. Bạn nhớ theo dõi kết quả vào ngày 30/3 nha. Chúc bạn may mắn và nhiều sức khỏe.

2 năm trước
Thích
Trả lời
1
@Community Admin

E cảm ơn ạ❤️❤️

2 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!