🔥 Bài đăng hot nhất

Thử thách “Việc khó - có chồng lo” - Ông bố của năm

Mình là người ít nói nên cũng rất hiếm khi khen chồng. Mọi việc anh đối xử và làm cho mình, mình đều trân trọng và âm thầm dành tình cảm yêu thương. Nhớ hồi mình mới sinh bé, vì sinh mổ nên trong mấy ngày đầu mình đã chưa có sữa mẹ. Bé nhà mình lại được các cô bác sĩ trong viện nói đùa là "Sành ăn" khi bất cứ dòng sữa sơ sinh công thức nào cũng đều lè ra, một mực phải sữa mẹ. Nhìn con đói khóc mà mình bất lực, cố tìm đủ mọi cách để sữa mau về mà vẫn không được. Gần nhà mình có người họ hàng đang chăm con nhỏ nên chồng mình hỏi ý kiến và phóng xe máy từ viện về nhà để xin sữa của người thân đó cho vào bình mang lên viện. Đến lúc bé bú, cứ lè ra, bác sĩ hỏi và giải thích, vợ chồng mình mới vỡ lẽ ra: Do còn trẻ tuổi và chưa có kinh nghiệm chăm con nên vợ chồng mình không biết sữa dùng được cho bé sơ sinh chỉ nên lấy nguồn sữa của các mẹ mới sinh trong vòng 3 tháng đầu thôi. Sữa mà người bà con cho mình thì lại của mom 6 tháng, sữa đã lẫn nhiều chất do mẹ ăn xôm xa. Đúng lúc không biết phải xin đâu sữa thì may quá cùng phòng sinh với mình có một chị sữa về nhiều mà bé nhà chị không chịu bú, cứ bắt phải vắt ra rồi bú bình. Mình có ngỏ ý và chị vui vẻ cho bé nhà mình bú ngay, sau đó nhà mình rất biết ơn và coi chị như "mẹ đỡ đầu" của con mình. Nhưng cũng chỉ xin sữa của chị được hơn 1 hôm thì chị xuất viện, dù chị cho địa chỉ nhà để nếu cần xin sữa về cho con thì lên nhưng nhà mình rất ngại, ở viện chị đã quá tốt rồi. Và chồng mình tìm đủ mọi cách để tìm nguồn sữa mẹ cho con. Lúc này thì bản lĩnh đàn ông hay sự ngại ngần của tuổi trẻ không còn quá coi trọng nữa. Chồng mình cứ quan sát trong mấy phòng sau sinh, cứ mom có sữa là lại "chầy mặt" ra xin. Mình rất thương anh và tội nghiệp nhưng lúc đó mới mổ xong, cơ thể mình rất yếu, không thể tự đi để cầm bình xin sữa các chị ấy được. Mình khóc vì trách bản thân không làm tròn trách nhiệm, nghĩa vụ thiêng liêng của người mẹ, nhưng chồng động viên luôn. Anh tươi cười còn chọc cho mình vui: "Ui con mình sướng nhất, bé đã được nếm nhiều vị sữa mẹ ngon rùi!" Và không phụ lòng người, trộm vía hơn 2 ngày sau sinh, dòng sữa quý giá đã về với mình. Ôm con vào lòng, ngắm con bú từng ngụm sữa trong sự phấn khích mà mình hạnh phúc quá. Chồng mình thở phảo và lại nói trêu: "May quá, không có chỉ mấy hôm nữa là bố sẽ bị các ông bố ở viện ghét nhất đấy con à, ai bảo cứ hễ vợ người ta chuẩn bị vạch áo cho con bú thì lại tới gần xin xỏ, khà khà!" Chồng mình là vậy đó, trong bất cứ hoàn cảnh nào, dù khó khăn, vất vả cũng luôn tìm được nguồn vui và hay động viên tinh thần mọi người. Giờ đây khi con trộm vía lớn khôn, mạnh khoẻ từng ngày, ngắm nhìn hai bố con ôm nhau ngủ và mình ngồi đây viết ra những tâm sự này, mình thấy thầm cảm ơn ông trời đã mang anh đến với cuộc đời mình.

🥰 Em yêu anh ❤️ Chồng em ạ! Cảm ơn anh vì tất cả! 👨‍👩‍👦

Thử thách “Việc khó - có chồng lo” - Ông bố của năm
47
5.3k
10 Bình luận

Hạnh phúc quá mom, có chồng quan tâm, thấu hiểu là nhất rồi

2 năm trước
Thích
Trả lời

Ngưỡng mộ tình cảm 2 vợ chồng bạn. Chúc 2 bạn mãi hạnh phúc

2 năm trước
Thích
Trả lời

Cám ơn bạn đã tham gia cuộc thi của cộng đồng Chuẩn bị mang thai MarryBaby. Bạn nhớ theo dõi kết quả vào ngày 30/3 nha. Chúc bạn may mắn và nhiều sức khỏe.

2 năm trước
Thích
Trả lời

Tuyệt lắm đó

2 năm trước
Thích
Trả lời
1

:) very godddddddd

2 năm trước
Thích
Trả lời
1

bắn tim bắn tim

2 năm trước
Thích
Trả lời

thật ấm áp

2 năm trước
Thích
Trả lời

ông bố của năm đây

2 năm trước
Thích
Trả lời

Thật tuyệt vời

2 năm trước
Thích
Trả lời

Thật tuyệt vời

2 năm trước
Thích
Trả lời
1
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!