🔥 Bài đăng hot nhất

Sảy thai bao lâu thì có thể thả có thai lại được?

Sảy thai bao lâu thì có thể thả có thai lại được? Đã có câu trả lời rồi đây cả nhà ơi!

Trong trường hợp bạn sảy thai lần đầu tiên, Tổ chức Y tế Thế giới (WHO) khuyến cáo nên chờ ít nhất 6 tháng mới nên có thai trở lại.

Đây là khoảng thời gian không dài cũng không ngắn giúp cơ thể người mẹ hồi phục. Lớp niêm mạc tử cung khỏe lại hoàn toàn và cũng sẵn sàng cho việc chào đón một thai kỳ mới.

Tuy nhiên, bạn cũng có thể rút ngắn thời gian chờ đợi. Theo công bố trên tạp chí Obstetrics and Gynecology, những cặp vợ chồng thử có thai lại trong vòng 3 tháng sau sảy thai, cơ hội thụ thai tăng 71%. Nếu mong có con, bạn có thể mang thai trở lại sau 3 tháng.

Trường hợp bạn bị sảy thai lần 2 hoặc lần 3, khả năng cao nguyên nhân liên quan đến vấn đề di truyền hoặc bệnh lý khác. Cho nên, trước khi mang thai bạn cần kiểm tra chính xác nguyên nhân là gì.

Nếu tìm hiểu kỹ nguyên nhân và không liên quan đến di truyền, bạn có thể mang thai trở lại. Còn sảy thai do di truyền thì cần khắc phục vấn đề này trước, nếu không bạn có thể sảy thai lần nữa.

Hy vọng thông tin hữu ích đến các chị em ạ!

6
5.3k
6 Bình luận

đúng là nên nghỉ ngơi để phục hồi sức khỏe ko và quan trọng hơn là sức khỏe tinh thần á mọi người, thì có lại mình mới đủ sk để chăm em bé

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình thấy có những người có lại sớm vì nôn, nhưng sẽ không khỏe, dưỡng sức 1 tgian rồi sẽ sớm có thôi nè các mom.

1 năm trước
Thích
Trả lời
1

1 lần sảy cũng như 1 lần đẻ rồi, sức khỏe đi xuống lắm

1 năm trước
Thích
Trả lời

Nếu khi sảy thai nhỏ tháng thì khoảng 2-3 tháng thả được, nếu lớn thangs rồi thì nên để cơ thể phục hồi tốt hơn. Cảm ơn bạn chia sẻ

1 năm trước
Thích
Trả lời

Cảm ơn chia sẻ của bạn, giúp cho các mẹ bầu biết được để giữ sức khỏe của mình đón chào tin vui

1 năm trước
Thích
Trả lời

sảy thai rồi tỉ lên đậu thai lần sau ko cao hic, mình đang hóng ngày con đến mòn mỏi

1 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!