🔥 Bài đăng hot nhất

Sau sảy thau

Em có thai tuần thứ 8 và tới tuần 9 thì em bị sảy thai và sau sảy thai tầm 5-6 ngày thì tụi em có cọ sát bên ngoài và có uống thuốc ttkc ngay sau đó và hiện tại em vẫn còn những biểu hiện lúc mang thai nhưng nó ít hơn so với lúc em đang mang thai và hiện tại là 3 tuần rồi mà em vẫn chưa thấy có kinh nguyệt trở lại thì có vấn đề gì ko bác sĩ

4
5.3k
8 Bình luận

Sau sảy thai đã uống ttkc làm gì mom ơi, ảnh hưởng đến sk lắm đó

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Mới sảy thì b nên kiêng chút để cho cơ thể hồi phục sức khoẻ,. với mới sảy nội tiết tố thay đổi dẫn đến việc kn rối loạn là bt mom ơi

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Dấu hiệu để phát hiện mang thai là chậm kinh, thử thai bằng que thử lên 2 vạch. Vì vậy, bạn cần test thử lại 2-3 lần vào buổi sáng khi chậm kinh từ 5-7 ngày và thực hiện đúng hướng dẫn của nhà sản xuất.

Các triệu chứng của bạn mô tả có thể là do ảnh hưởng của thuốc tránh thai khuẩn cấp. Bạn nên tiếp tục theo dõi hoặc đi khám nếu lo lắng và xảy ra các triệu chứng bất thường

Chúc bạn khỏe mạnh. Thân mến !

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Sau sảy thai phải chờ cơ thể hồi phục và chu kì kinh trở lại, có thể mất một thời gian mới có lại kinh tùy cơ địa mỗi người, bạn theo dõi thêm, biểu hiện của bạn ko phair mang thai đâu

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Chỉ cọ sát bên ngoài thì k có thai đâu mom ơi

4 tháng trước
Thích
Trả lời

B chưa có kinh có thể do thay đổi nội tiết sau sảy thai, còn việc cọ sát bên ngoài chắc k dẫn tới việc có thai đâu

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Bị rối loạn nội tiết mom ơi,mom đi khám và uống thêm tinh dầu hoa anh thảo hoặc vitaminE vào á

4 tháng trước
Thích
Trả lời
@Thanh Tú Bùi

H khoảng hơn 3 tuần rồi mà em chưa thấy gì mà những dấu hiệu nó còn chưa biến mất nữa ạ

4 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!