🔥 Bài đăng hot nhất

Mang thai

Em mới sảy thai đc 1 tuần rưỡi thì có quan hệ liệu có thai đc ko ạ

3
5.3k
5 Bình luận

Chia buồn với mom, cố gắng giữ gìn sk, ít cũng để 2-3 tuần mới qh nha

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Bạn nên đợi ít nhất 1 tháng cho cơ thể hồi phục đã nha, đừng vì chiều chống mà ảnh hưởng đến sức khoẻ đó

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Bạn nên giữ gìn sức khỏe của mình nhé, chồng có đòi thì cũng bảo nên nghĩ đến sk của vợ, 1 lần sảy là mất sức lắm đó nên chú ý kiêng cữ nha

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Bạn mới sảy thì nên kiêng cữ 2-3 tháng để cơ thể hồi phục lại thì mới qh nhé. Các cụ thường nói 1 lần sa bằng 3 lần đẻ nên mệt lắm đó, mình chúc b nhanh hồi phục sức khỏe!

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Sau khi sảy thai, cơ thể của phụ nữ cần thời gian để hồi phục. Thời gian này có thể khác nhau đối với mỗi người, nhưng thường gần 2-6 tuần để cơ thể trở lại trạng thái bình thường. Trong thời gian này, cơ thể có thể vẫn sản xuất hormone thai nghén, khiến cho việc kiểm tra thai lại trở nên khó khăn.

Quan hệ tình dục ngay sau sảy thai có thể dẫn đến thai kỳ mới. Tuy nhiên, các chuyên gia thường khuyến cáo chờ ít nhất một chu kỳ kinh trở lại trước khi quan hệ tình dục để đảm bảo cơ thể đã hồi phục đầy đủ.

Để đảm bảo an toàn và tránh thai không mong muốn, nếu bạn không muốn có thai ngay lúc này, việc sử dụng phương pháp tránh thai an toàn như bao cao su sẽ là lựa chọn tốt. Tuy nhiên, nếu bạn muốn có thai, việc chờ một thời gian để cơ thể hồi phục hoàn toàn sẽ tốt cho sức khỏe của bạn và thai nhi tương lai.

Tốt nhất là thảo luận với bác sĩ hoặc chuyên gia y tế để có lời khuyên cụ thể và đảm bảo rằng cơ thể bạn đã sẵn sàng cho một thai kỳ mới trước khi quyết định thử lại.

5 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!