🔥 Bài đăng hot nhất

Hỏi bác sĩ

Em bị ra kinh nguyệt sớm ạ,buổi sáng nó hơi tức vùng bụng dưới xong ra luôn,mà chỉ ra 1 ít,cả ngày không ra nữa đến tối về ra nhiều hơn xong lại không ra gần sáng mới ra xong ngày hôm sau chỉ ra 1 ít dính bvs đến tối mới lại ra nhiều xong hết là bị gì ạ

2
5.3k
6 Bình luận

Chào em! Kinh nguyệt là sự bong tróc ra hàng tháng của lớp niêm mạc tử cung (còn gọi là dạ con) ở người phụ nữ. Máu kinh gồm một phần là máu, một phần là mô niêm mạc tử cung (hay còn gọi là nội mạc tử cung) từ bên trong tử cung chảy qua cổ tử cung và được đẩy ra khỏi cơ thể qua âm đạo.

Kinh nguyệt có thể thay đổi bất thường do yếu tố tâm lý, stress, căng thẳng, mãn kinh... Tuy nhiên, cũng không loại trừ khả năng đó là triệu chứng của những bệnh lý nguy hiểm khác.

Vì thế, chị em phụ nữ không được chủ quan khi thấy kinh nguyệt ra ít bất thường. Khi thấy kinh ra ít cần nhanh chóng tìm hiểu nguyên nhân là gì để có biện pháp xử lý kịp thời, tránh để lâu có thể gây nguy hại cho sức khỏe.

Trường hợp của em cần đi khám sớm để tìm nguyên nhân và điều trị kịp thời. Em nên lựa chọn những phòng khám uy tín, chuyên nghiệp để việc chẩn đoán và điều trị được hiệu quả, đảm bảo sức khỏe em nhé!

BS. Trần Túy Phượng

Phòng khám Sản Phụ Khoa - KHHGĐ BS. Trần Túy Phượng

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Chị em mình có gì khác lạ thì nên đi khám

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Nên đi khám xem sao bạn

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Ngày đầu mình cũng ra ít, còn nếu mấy ngày tiếp theo vẫn vậy thì mom nên đi khám nha

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Mấy ngày đầu chu kì thì kinh ra ít, bạn theo dõi mấy ngày sau nếu kinh vẫn ra ít thì đi khám xem nguyên nhân do đâu

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Câu hỏi của bạn đã được gửi đến bác sĩ. Bác sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn nhớ theo dõi topic này để xem câu trả lời nha.

Trong thời gian chờ bác sĩ tư vấn, bạn cứ thoải mái trao đổi và tâm sự cùng mẹ bỉm khác nhé!

Chúc bạn nhiều sức khoẻ!

4 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!