Chồng bạn có hút thuốc/ bia không?

Mình buồn quá à các mom ơi!!!!

Vợ chồng mình cưới nhau hơn 2 năm rồi mà thả hoài vẫn không dính ạ! Bố mẹ hai bên không dám hối thúc bọn mình vì sợ gây áp lưc tâm lí, nhưng mình biết ai cũng trông cháu hết.

Mình khuyên chồng bỏ thuốc lá với bớt đi uống bia lại mà ảnh bị lậm quá không bỏ được. Mình nghĩ đây cũng là 1 phần ảnh hưởng đến việc khó có con của bọn mình. Mấy bữa nay hai vc gây hoài à khiến mình buồn lắm các mom. Mình nên làm gì đây ạ

15
5.3k
15 Bình luận

Ngày trước vợ chồng mình thả hơn 1 năm mới có. Mom canh quan hệ trong ngày rụng trứng thử xem sao ạ.

2 năm trước
Thích
Trả lời

chia sẻ cùng bạn. 2 vợ chồng bạn đi khám sức khoẻ sinh sản chưa?

2 năm trước
Thích
Trả lời

Mom đừng áp lực quá á, bạn mình ck ko hút thuốc mà cũng khó có em bé đây này. Quan trọng tinh thần của hai vợ chồng, yêu thương nhau vui vẻ với nhau nhiều vào thì con mới tới dc nè

2 năm trước
Thích
Trả lời

Mỗi khi chồng bạn thèm thuốc bạn có thể cho chồng nhậm kẹo cao su hay 1 viên kẹo ngọt cũng có thế giúp cai thuốc từ từ

2 năm trước
Thích
Trả lời
@Trương Nguyễn Diễm Phương

cảm ơn bạn để mình thử xem

2 năm trước
Thích
Trả lời

Hút thuốc khó bỏ lắm, trừ khi người đó quyết tâm lắm á. Như bố mình nói bỏ bao năm vẫn cứ thèm rồi hút lại ><

2 năm trước
Thích
Trả lời
@Moon Nguyễn

Mình sẽ đem cớ sinh con để khiến chồng bỏ thuốc

2 năm trước
Thích
Trả lời

chồng mình không hút thuốc nhưng nhậu dữ quá ^^ mình nghĩ hai vc nên bổ sung thêm các loại vitamin để dễ thụ thai hơn. Với lúc qh xong bạn để hai chân lên cao á, cho tt dễ xâm nhập

2 năm trước
Thích
Trả lời
@Bảo Châu

ck ko có nhậu mom, bởi người này ngươi kia hỏng ai biết dc

2 năm trước
Thích
Trả lời

Ck mình len lén vô nhà vệ sinh hút hoài, mình toàn hét không í :))

2 năm trước
Thích
Trả lời
@Minnie

ui ck mình cũng thế, mỗi lần vào nhà vệ sinh là nghe mùi nồng nặc khó chịu lắm

2 năm trước
Thích
Trả lời

Chồng mình cai thuốc rồi, trước kia cũng hút ngày 1 gói, không nhậu nhiều, có việc thì mớ uống vài li thôi. Đàn ông họ tự bỏ nếu họ muốn, thực sự họ không nghe mình khuyên đâu, bởi vì bỏ thuốc, bia rượu cần có quyết tâm rất, chính họ phải có ý chí tự cai mới được.

Nói về việc lâu có con, không biết hai vợ chồng bạn đã từng đi khám sức khỏe chưa? Hai bạn có vấn đề gì không? Nếu không có thì hai bản chỉ cần thả lỏng tinh thần, canh ngày rụng trứng và quan hệ nhiều thì con sẽ đến thôi. Nói chung đừng áp lực quá.

2 năm trước
Thích
Trả lời
@Ngọc Vũ

vâng đê mình nói ck giảm bớt lại, cảm ơn mom nha

2 năm trước
Thích
Trả lời

Hút thuốc/ khói thuốc gây ảnh hưởng đến sự phát triển của thai nhi lắm á bạn. Nếu mà sau này bạn có bé bi thì chồng bạn cũng nên bỏ thuốc từ bây giờ là vừa rồi. Cố gắng rót mật ngọt để dụ chồng bỏ thuốc bạn nhen, chúc bạn thành công hihi

2 năm trước
Thích
Trả lời
@Phạm Phương Uyên

hihi cảm on mom, mình sẽ thử

2 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!