🔥 Bài đăng hot nhất

Chào mừng thành viên mới tháng 8-2023 trên Cộng đồng Chuẩn bị Mang thai MarryBaby

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng MarryBaby trong tháng 8/2023 cả nhà ơi!!!

😍 Điểm danh các quyền lợi dành cho thành viên Cộng đồng MarryBaby:

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame đang diễn ra trên cộng đồng.

✅ Đặt câu hỏi trực tuyến cho bác sĩ để được trả lời hoàn toàn miễn phí!

✅ Chia sẻ kinh nghiệm và giao lưu với tất cả thành viên trong cùng hội nhóm.

👉 Nào bắt đầu tạo bài đăng/ câu hỏi đầu tiên để giao lưu với bác sĩ và cộng đồng của bạn TẠI ĐÂY

Cảm ơn bạn vì đã là một thành viên đáng quý của Cộng đồng MarryBaby!!

Chào mừng thành viên mới tháng 8-2023 trên Cộng đồng Chuẩn bị Mang thai MarryBaby
2
5.3k
7 Bình luận

Dạ thưa bác sĩ em với bạn trai em có qhe vào ngày 29/9 và em đã uống ttkc nhưng sáng 6/10 em lại có kinh mua que về test thì không có thai nhưng kinh nguyệt ra cục thịt như bào thai không biết em có bị sảy thai hay không ạ

7 tháng trước
Thích
Trả lời

Dạ chào bác sĩ, e muốn hỏi la e co uog thuốc ngừa thai khẩn cấp 2 lần/ tháng. E trễ kinh 10 ngày mua que thử thì lên 2 vạch, e co căng thẳng, stress thì liệu kết quả thử que co chính xác không ạ

7 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Uống thuốc tránh thai khẩn cấp 2 lần trong một tháng có thể gây rối loạn nội tiết tố, dẫn đến rối loạn kinh nguyệt. Ngoài ra, các tác dụng phụ khác như gây chửa ngoài tử cung có thể xảy ra khi sử dụng thuốc tránh thai khẩn cấp. Bạn không nên sử dụng quá 2 lần một tháng, cũng không nên lạm dụng thuốc tránh thai khẩn cấp, để ngăn các ảnh hưởng lâu dài của thuốc như tác hại lên hệ tim mạch, sinh sản,...

Thử thai lên 2 vạch, kể cả một vạch đậm và một vạch mờ, khả năng cao bạn đã mang thai. Test thử thai là phương pháp gợi ý có thai để bạn đến khám bác sĩ sản khoa để chuẩn đoán kết quả chính xác. Kết quả test có thể sai do bạn thực hiện sai hoặc que thử bị hư hỏng. Chúc bạn khỏe mạnh.

Thân mến,

Bác sĩ Hoàng Công Hải.

7 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Trường hợp của bạn có thể có một số nguyên nhân sau:

1. Bạn có thai sớm, tuy nhiên chưa rõ ràng khi test bằng que thử. Nồng độ beta hCG quá thấp để làm que thử thai cho kết quả rõ ràng
  2. Bạn có thai và sẩy thai sau đó, dẫn đến test thử lần đầu 2 vạch, sau vài ngày bạn thử lại chỉ còn 1 vạch.
  3. Bạn thử thai sai cách hoặc que thử hỏng dẫn đến cho kết quả không chính xác.

Lời khuyên cho bạn là bạn nên khám sản phụ khoa ngay, bác sĩ dựa trên thăm khám lâm sàng, siêu âm, xét nghiệm để chẩn đoán chính xác cho bạn và giải đáp rõ vấn đề của bạn.

Chúc bạn khỏe mạnh. Thân mến !

Bác sĩ Hoàng Công Hải

7 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bác sĩ ạ

Vợ chồng em lấy nhau gần 2 năm rồi, tháng đầu tiên sau khi lấy nhau em thử lên hai vạch có một vạch mờ nhưng sau khi thử lại que lên 1 vạch. 6 ngày trước em thử que lên 2 vạch nhưng em thử lại 2 lần sau đều lên 1 vạch ạ. Mấy tháng trước em cũng bị như vậy một lần nữa. Tức là em bị như vậy 3 lần rồi. Em hoang mang quá không biết có vấn đề gì không, nhờ bác sĩ tư vấn giúp em với ạ

8 tháng trước
Thích
Trả lời

hello các bạn mới nha, muốn hỏi gì cứ post là duoc moi người giải đáp, dc bác sĩ hỗ trợ nha

8 tháng trước
Thích
Trả lời

Từ khi gia nhập hội e học được nhiều kinh nghiệm hữu ích lắm ạ, có mấy bác sĩ luôn sẵn sàng tư vấn free cho mình quá hay luôn

9 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!