Có nên cho con học môn toán trí tuệ?

Một người chị gái của mình đăng ký cho con gái chỉ học môn toán trí tuệ từ khi bé vừa vào lớp 1. Mình và chị đều công nhận là môn toán này rất hay, mình rất thích phương pháp dạy của khóa học này. Cách tính và giải một bài toán rất đơn giản và theo một phương pháp khác không giống như ở trường học. Bé tư duy và làm toán cũng nhanh nhạy hơn và mình nhận thấy bé thông minh hơn.

Điều đáng nói là với phương pháp dạy ở trung tâm và ở trường học lại khác nhau. Trẻ con không giống như người lớn có thể tùy cơ ứng biến. Ở trường tiểu học cô giáo ra một đề toán và bé chỉ được giải theo phương pháp mà cô giáo đã hướng dẫn. Nếu bé làm theo cách của bé cô giáo không đồng ý. Và mình thấy bé bị rối loạn. Khi hai phương pháp làm toán này khác nhau.

Chính vì thế chỉ gì mình đã thôi không cho bé học nữa (bé đã học được 2 năm rồi)

Có mẹ nào đã đăng ký cho con học khóa học này chưa? Cho mình xin ý kiến nhé!

0 Thích

19 Bình luận

0 Chia sẻ

CON HAY VÀO WEB ĐEN VÀ CHƠI GAME ONLINE, BỐ MẸ CÓ GIẢI PHÁP NÀO CHƯA?

- Dịch Covid, các con phải học online trên máy tính, bố mẹ thường khó kiểm soát được các bé truy cập máy tính

... Xem Thêm

0 Thích

Trả lời

Mình chán cách giáo dục của VN mình không giống Nước ngoài, quá rập khuôn, cứ cho bé phát huy thoải mái miển đáp án cuối cùng đúng là ok, nhưng sống ở đây thì phải theo luật thôi:((

0 Thích

Trả lời

Cách chấm điểm của mình không chỉ là đáp án đúng mà còn chậm phương pháp giải toán có đủ các bước hay không nữa mẹ ạ...chán thiệt

0 Thích

Trả lời

thế thì cô giáo cũng dạy mang tính chất \"giáo khoa\" quá mẹ nhỉ. ko giúp bé phát triển tư duy gì cả. chỉ thương con trẻ

0 Thích

Trả lời

Hầu như là vậy mẹ ạ, các giáo viên chỉ muốn học trò làm theo phương pháp mình đưa ra, chắc là để để chấm điểm :0

0 Thích

Trả lời

trẻ nhỏ còn nhạy cảm hơn ng lớn mẹ nó ạ, con biết cách ứng biến ở mỗi nơi đấy/ bé tuti nhà em em cũng cho con học thêm vài lớp năng khiếu, học ở lớp nào con dùng phương pháp lớp đó

0 Thích

Trả lời

Không mẹ SUbill à, chỗ chị chẳng có câu lạc bộ nào cơ. Có mở các lớp tiếng anh thiếu nhi, lớp dạy võ thuật và dạy múa. Mà nhà chị hơi xa nên đang cân nhắc

0 Thích

Trả lời

chõ mẹ nó có mấy cái gọi là câu lạc bộ ko, cho con tham gia sẽ tốt

0 Thích

Trả lời

Mình cho con học thêm là để con linh động và tư duy tốt hơn trong học tập để có kết quả học tập tốt, không những về điểm số mà còn theo con sau này nữa giúp con phát triển tốt hơn. Nhưng cũng rất khó ... Xem Thêm

0 Thích

Trả lời

Môi trường giáo dục chúng ta hiện nay cứng nhắc quá nên sẽ rất khó để con phát huy tư duy. Mình thích câu nói của thầy dạy hóa ngày xưa: ưu tiên cộng điểm cho bạn nào có các... Xem Thêm

0 Thích

Trả lời

đúng vậy, nên khi học mấy cô thấy rập lkhuoon sách vở là mình ngán á. chỉ cần đọc thuộc lòng là điểm cao, mình có muốn phát huy tư duy cunxng khó

0 Thích

Trả lời

Cũng có một số thầy cô giáo có suy nghĩ thoáng như thầy dạy hóa của mẹ kim tân, nhưng phần lớn vẫn là dạy theo khuôn mẫu

0 Thích

Trả lời

Đúng là bé học ở trường phải giải toán theo cách cô đã dạy, không thể khác được. Cho con học thêm để con có thêm nhiều kiến thức và nhiều cách giải khác nhau thì qúa tốt nhưng cũng không thể thuyết ph... Xem Thêm

0 Thích

Trả lời

Đúng vậy mẹ ạ, các thầy cô giáo cũng bảo thủ làm khi học sinh không làm theo cách của mình

0 Thích

Trả lời

home

Trang Chủ

globe

Cộng Đồng

plus

Bình Luận

user

Bài Của Tôi

share

Chia Sẻ