🔥 Bài đăng hot nhất

6 ÁP LỰC vô tình của CHA MẸ " KHIẾN CON DẦN HƯ HỎNG"

Nếu con bạn đang từ 1 đứa trẻ "ngoan" mà dần dần có những dấu hiệu "hư hỏng" Thì đó là do có thể bạn đang vô tình tạo ÁP LỰC cho con

1. Cha mẹ hay trách con mà không tìm hiểu kỹ nguyên nhân tại sao con lại làm vậy, hoặc có thể là TRÁCH OAN con

2. Lạm dụng con vào nhiều việc nhỏ nhặt linh tinh trong nhà.

3. Cáu gắt và nổi nóng với con dù chỉ là vô tình hay 1 phút chốc

4. Thường xuyên MẮNG MỎ con vô cớ, giận cá ché m thớt

5. Xúc phạm con, chê bai ngoại hình của con như "mày ngu thế", "mày còi thế', 'mày như thế nọ, thế kia...

6. Nghi oan con khi có 1 sự việc gì đó mà bạn nghĩ là do con nhiều nhất

Cha mẹ nào đang thường xuyên mắc phải những điều trên, cần xem lại cách dạy con của mình, Mối quan hệ gia đình hài hòa sẽ giúp trẻ cảm thấy an toàn và lớn lên khỏe mạnh.

Nếu cha mẹ không dùng thời gian tìm hiểu thì trẻ rất dễ BỊ ÁP LỰC và DẦN DẦN HƯ HỎNG, sau đó sa vào tê nan xã hội, QHTD bừa bãi, vi phạm PL. Có những trẻ thì thu mình, rối loạn tâm lý, tự k ỷ, tr ầm cảm,...

Điều cha mẹ cần làm là CHIA SẺ, LẮNG NGHE, TIN TƯỞNG CON và HỌC KỸ NĂNG cần thiết để dẫn dắt và dạy con đúng cách

6 ÁP LỰC vô tình của CHA MẸ " KHIẾN CON DẦN HƯ HỎNG"
3
1.9k
3 Bình luận

Nên để các con thoải mái chút vì tuổi thơ của con chỉ có 1 lần

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Rất hữu ích ạ

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Cảm ơn bạn chia sẻ những điều này, cha mẹ nào cũng nhìn lại xem có mắc phải không

6 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!