🔥 Bài đăng hot nhất

Gợi ý thực đơn cho bé 2-3 tuổi biếng ăn

Các mom ơi, bé nhà mình 2 tuổi rồi mà sao vẫn lười ăn quá ạ! Mình tập bé ăn song song phương pháp BLW từ hồi 6 tháng + ăn đút mà đến giờ bé vẫn lười...Bé chỉ thích ăn món mình thích thôi, còn không thích thì toàn nhai nhả thôi ạ! Hay do cách mình chế biến món ăn không hợp khẩu vị ạ? Có mom nào có con giống mình không? Hiện bé giờ chỉ có 10kg5 thôi, mình buồn quá các mom ơi!

6
2.7k
5 Bình luận

Con nhà em cũng vậy, bé 30 tháng rồi mà toàn đút mới chịu ăn, gặp món bé thích thì mới tự ăn, còn không là ngồi cả tiếng mơi xong.

2 năm trước
Thích
Trả lời

Bé nhà mình rất ghét ăn cháo, thích món sườn kho, tôm rim vì nó có vị mặn mặn ngọt ngọt, mẹ thử 2 món này xem bé có thích không nha

2 năm trước
Thích
Trả lời

Con mình cũng vậy, nó chẳng chịu ăn rau củ gì cả

2 năm trước
Thích
Trả lời

Mom len youtube tham khảo thực đơn ý, nhiều người chia sẻ cách nấu ngon cho con í, mình hay theo dõi mẹ gấu, bạn ấy hay chỉ làm mấy món ăn cho con dễ ăn, trộm vía con mình cũng hợp tác.

2 năm trước
Thích
Trả lời

Mìnhhay làm món chiên đó mom, cá chẽm chiên, trứng chiên, thịt chiên, lâu lâu đổi món làm mì ý xào sốt kem bò bằm ăn khí thế luôn. Mình cũng đang đau đầu vì con mình không chịu ăn rau :(

2 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!