🔥 Bài đăng hot nhất

con bị dị ứng vật lý.  và dị ứng nước

e chào bác sĩ ạ. mong bác sĩ giải thích cho e về vấn đề con em bị với ạ.

bé nhà e 3 hôm nay bị dị ứng. mẩn đỏ có khi ngứa. nhưng tầm 15p nó lại hết. nhưng cứ chạm đến da lại bị lại. cứ lặp đi lặp lại như vậy 3 hôm rồi

bé ăn nhiều hơn bình thường. bụng lúc nào cũng no căng.

đặc biệt là dùng nước hoặc khăn ướt lau bé là những vùng da vừa lau sẽ đỏ ửng lên gây ngứa. nhưng tầm 15p lại lặn

ko biết là bé nhà e bị như vậy có nguy hiểm ko ạ

mong bác sĩ giải thich dùm vk ck e với ạ

3
2.7k
5 Bình luận

Kiểm tra lại xem thử nguồn nước có vấn đề gì không ạ

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Lạ quá nhỉ, bé có thấy khó chịu nhiều ko mom

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào em! Với câu hỏi của em bác sĩ trả lời như sau:

Dị ứng là một bệnh lý khá phổ biến ở trẻ em, đây là một căn bệnh liên quan đến vấn đề miễn dịch của cơ thể, gây ra hiện tượng nổi mề đay, mẩn ngứa, sổ mũi, chảy nước mắt... Thời tiết đang giao mùa, là cơ hội cho các chứng bệnh dị ứng phát triển và gia tăng.

Dị ứng có thể bị di truyền từ thế hệ này đến thế hệ kia. Nếu trong gia đình có cha mẹ hoặc mẹ bị dị ứng thì đứa trẻ sinh ra có khoảng 30% sẽ bị dị ứng. Và nếu cả cha lẫn mẹ đều bị dị ứng thì tỷ lệ đứa trẻ sinh ra bị dị ứng sẽ tăng lên gấp đôi (60%). Do đó, với những cha, mẹ có tiền sử bị dị ứng thì hãy lưu tâm đến bé bởi khả năng bé bị dị ứng là rất cao.

Trường hợp của bé khả năng rất cao là dị ứng. Em nên đưa trẻ đi khám để được tư vấn và dùng thuốc cụ thể, tránh tình trạng bệnh nặng lên. Không nên tự ý mua thuốc cho trẻ dùng khi chưa có chỉ định của bác sĩ nhé!

BS. Trần Túy Phượng

Phòng khám Sản Phụ Khoa - KHHGĐ BS. Trần Túy Phượng

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Mom dùng khăn ướt lau xong dùng nước rửa lại á. Hay do con bị dị ứng thành phần nào đó của khăn ướt nhỉ

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Câu hỏi của bạn đã được gửi đến bác sĩ. Bác sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn nhớ theo dõi topic này để xem câu trả lời nha.

Trong thời gian chờ bác sĩ tư vấn, bạn cứ thoải mái trao đổi và tâm sự cùng mẹ bỉm khác nhé!

Chúc bạn nhiều sức khoẻ!

2 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!