🔥 Bài đăng hot nhất

Bé mấy tuổi có thể uống nước ngọt ?

Nước ngọt hay nước ngọt có ga là một thức uống nhiều bé yêu thích, tuy nhiên cho bé uống sớm cũng không tốt, vậy các mẹ có thắc mắc bé mấy tuổi được uống nước ngọt không? Cùng mình tham khảo bài viết nha

Đối với bé 2 tuổi trở lên thì đồ uống có ga vẫn không nên được sử dụng, vì ga có thể gây ra vấn đề tiêu hóa ở mọi lứa tuổi và nó thường là thủ phạm cho sự đầy hơi và khó chịu ở bụng của trẻ.

Một lý do nữa tôi không khuyến khích việc cho trẻ sử dụng nước có ga là: một khi con bạn dùng quen nước có ga (soda), chúng sau đó sẽ dễ dàng tìm đến các loại nước ngọt có ga, chứa một lượng lớn natri, đường, hương liệu nhân tạo hoặc các hoá chất khác không tốt cho sức khỏe thông thường hoặc sức khỏe răng miệng của trẻ em. (Axit phosphoric trong nước ngọt có hại cho men răng.)

Liệu đứa bé 2 tuổi của bạn có bị tổn hại nghiêm trọng từ một ngụm nước khoáng hoặc nước có ga? Dĩ nhiên là không, nhưng tôi nghĩ vẫn nên cho trẻ sử dụng nước lọc hoặc nước trái cây bởi vì không có lý do nào tốt – và có những lý do xấu tiềm ẩn – khi sử dụng nước khoáng hay nước có ga.

Việc xuất hiện các loại nước ngọt và nước có ga trên thị trường là một thách thức thực sự đối với các bậc cha mẹ, và bằng cách lựa chọn cho trẻ nhỏ những loại thực phẩm lành mạnh bạn có thể giúp trẻ hình thành những thói quen tốt suốt đời.

3
2.9k
5 Bình luận

cho uống ít thôi sợ con viêm họng với béo phì ạ

1 tuần trước
Thích
Trả lời

bé nhà 2t bắt đầu hoạt động nhiều nên thích đồ ngọt lắm

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Con nhà mình gần 4t nhưng chưa cho uống coca luôn

3 tuần trước
Thích
Trả lời

May quá con mình chỉ thích uống nước lọc

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Mình không cho con uống nước ngọt, dù bé lớn hay nhỏ đều không được uống.

3 tuần trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!