Chủ đề: Thai 6 tuần có nên uống nước mía không

Chào các mẹ, nghe nói trong 3 tháng đầu thai kỳ cần kiêng cử một số loại đồ uống như dừa, rau má… Vậy nước mía  uống sớm được không ạ. Với các mẹ cho em hỏi khoảng bao nhiêu tuần thì có tim thai

Chủ đề liên quan

thảo luận (17 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • tronghien
    tronghien

các mẹ cho em hỏi hôm qua em mua sinh tố bơ uống nhưng có mùi sầu riêng trong đó, em nghĩ người ta pha sầu riêng vào bơ, ăn bơ kết hợp sầu riêng có ảnh hưởng thai không các mẹ, em ăn xong em ói ra hết luôn.sợ quá

Hà Thị Mỹ Loan
    Hà Thị Mỹ Loan

hjhj, tại bạn đang ốm nghén đó chứ, ko sao cả. Bà bầu ăn Sầu riêng cũng rất tốt nhé. Trong sầu riêng có chứa nhiều vitamin c, folate và magie, nói chung loại quả này rất tốt cho thai phụ. Tuy nhiên thì sầu riêng nó có nhiều đường và tính nóng có thể gây tăng huyết áp và bốc hỏa, đầy hơi, khó tiêu ở bà bầu. Vì vậy cũng ko nên ăn nhiều quá nhé.

• MeiLe
    MeiLe

uống nước mía được đấy mẹ.

• tronghien
    tronghien

Mẹ Loan ơi lúc đầu đi bác sỹ tư thì người ta nói thai yếu cần dưỡng và chưa có tim thai, hkoang3 1 tuần cần xin giấy phép nghỉ việc nên vào trung tâm chăm sóc sức khỏe sinh sản người ta nói thai bình thường và đã có tim thai lúc đó được 6 tuần 1 ngày, vậy tin ai bây giờ, chỗ nào cũng có ý kiến riêng nên khó xử lý quá. mà từ lúc tiêm thuốc an thai thì thấy không còn ra dịch màu nâu đó nữa (trung tâm chăm sóc sức khỏe sinh sản gọi nó là huyết trắng). hỏi trung tâm thì người ta nói thai bình thường cần gì phải tiêm thuốc dưỡng thai. vậy giờ phải làm sao

Hà Thị Mỹ Loan
    Hà Thị Mỹ Loan

hjhj, tại lúc đó bạn siêu âm ở bác sĩ tư thì em bé chưa có tim thai, đến lúc bạn đi khám lại ở trung tâm thì em bé đã có tim thai nên bác sĩ mới nói thế. Có gì đâu mà lăn tăn. Thường thì khoảng 7 - 8 tuần mới có tim thai mà. hjhj. Đúng là thai bình thường thì ko cần tiêm thuốc an thai. Còn chất dịch nhầy bạn hay thấy đó là huyết trắng đúng như bác sĩ nói í. Ko sao cả. Lúc trước mình cũng có zậy. Nhưng em bé vẫn khỏe mạnh ko có vấn đề gì cả. yên tâm nhé.

• Hà Thị Mỹ Loan
    Hà Thị Mỹ Loan

uống nước mía tốt mà, chẳng sao cả.

• kim tân
    kim tân

mình ăn mía từ lúc mới có bầu, vì mình thèm mía,và thấy không ảnh hưởng gì thai nhi cả mẹ à.

• tronghien
    tronghien

Hôm qua khám thai tại trung tâm sức khỏe sinh sản người ta nói có tim thai rồi, khoảng 6 tuần 1 ngày, theo các mẹ có nên tiêm thuốc an thai để dưỡng thai nữa không ạ, vì em nghĩ do nằm dưỡng thai được 1 tuần và tiêm thuốc an thai nên thai mới khỏe

kim tân
    kim tân

việc tiêm thuốc an thai nữa hay không mẹ nên hỏi ý kiến bác sĩ vì tùy thể trạng và thai nhi của từng người mẹ à

Hà Thị Mỹ Loan
    Hà Thị Mỹ Loan

Nếu thai nhi bình thường thì đâu cần phải tiêm thuốc an thai, cái này phải hỏi bác sĩ để họ tư vấn.

• hd_nice
    hd_nice

Mình uống nước mía từ khi có bầu tới 5th, với bản thân mình nước mía giúp bớt nghén !

• Mẹ Nha Đam
    Mẹ Nha Đam

Mình chưa nghe nói kiêng nước mía 3 tháng đầu! Nước mía tốt mà mom.

• Trần Thị Mỹ Trang
    Trần Thị Mỹ Trang

Minh thi luc 8 tuan thi di kham da co tim thai roi ban nhe. Theo minh duoc biet nuoc mia, nuoc dua, rau ma. Thi khong duoc uong 3 thang dau dau ban nhe.

tronghien
    tronghien

Cảm ơn bạn mình đọc thì thấy người ta nói uống nước mía tốt nhưng cũng có nhìu ý kiến quá, với lại thai đang yếu cũng sợ lắm

Mẹ Nha Đam
    Mẹ Nha Đam

Nếu lo lắng, mom cứ tránh uống trong 3 tháng đầu cho yên tâm mom à

• Chuồn Chuồn Bẫn
    Chuồn Chuồn Bẫn

Em đi khám tuần 7 là đã báo có tim thai rồi chị ạ

Mẹ Nha Đam
    Mẹ Nha Đam

Thường 6-7 tuần là có. Với lại còn phụ thuộc chu kì của mỗi người nữa mom à

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề