Chủ đề: Tình trạng 2 vòi trứng bị thông hạn chế

Các mẹ cho em hỏi với ạ.có mẹ nào đi kiểm tra vòi trứng mà bắc sĩ kết luận rằng 2 vòi trứng đều thông hạn chế không ạ. E hôm nay ra viện c kiểm c và được biết kết quả như thế,e rất buồn ạ,mẹ nào đã kiểm tra và kết quả như em thì cho em xin lời khuyên với ạ.em cảm ơn các mẹ

Chủ đề liên quan

thảo luận (5 thảo luận)
Bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận cho chủ đề này nhé.
  • Vit Lun
    Vit Lun

Mình có chị bạn truờng hợp y như bạn. Bạn chụp vòi trứng và tử cung thì kết quả là vòi trứng của bạn bị hẹp hạn chế thì bạn tưởng tượng vòi trứng như ống dẫn nước, bên trong có lớp niêm mạc mềm mại và lớp niêm mạc này vận động thường xuyên có tác dụng đưa noãn chín từ buồng trứng rụng xuống để theo vòi trứng đấy xuống phía dưới âm đạo cổ tử cung .
    Tất nhiên mong muốn có con là rất chính đang ở mọi người nhưng ở bạn có 2 vấn đề cần được xử lý: Kiểm tra và tư vấn bác sĩ xem có phải thông chỗ bán tắc đó không để vòi trứng thông thoáng thì noãn mới xuống được, Và thời điểm rụng trứng khoảng thời gian 10-14 trước mà sau thời điểm trứng rụng. Phải canh như vậy thì mới nhanh có thai được bạn nhé!

Trang
    Trang

cảm ơn bạn nhé, mình cũng đang theo bác sĩ, mai bác sĩ mới cho mình biết cần làm gì.hy vọng mọi chuyện đều tốt đẹp.

• Thiên Kim
    Thiên Kim

Trường hợp thông vòi trứng hạn chế mình đã từng được nghe qua, nó giống như ống dẫn nước bị nghẽn vậy, điều đó sẽ ảnh hưởng đến việc trứng di chuyển xuống âm đạo cổ tử cung. Chính điều đó làm việc thụ thai sẽ khó hơn bình thường :(
    Mình nghĩ lúc này việc bạn cần làm là đến các bệnh viện lớn, chuyên khoa về trị hiếm muộn ấy để được bác sĩ tư vấn xem có cần thông chỗ tắc không, vì vòi trứng thông thoáng thì khi noãn chín từ buồng trứng rụng xuống nếu đi qua được 1/3 vòi trứng thì cơ hội thụ thai mới có cơ may sẽ thành đó bạn.

Trang
    Trang

Mình cảm ơn bạn nhé,mình cũng đang theo bác sĩ đây. ra tết chắc kết hợp cả đông lẫn tây y

NhungPhuoc
    NhungPhuoc

Mình cũng bị thông hạn chế 1 bên vòi giờ định ra bs Kính ở 104 Nguyễn Phúc Lai HN đây nhưng k biết có thông dc k nữa.

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Thành viên nổi bật trong tuần

• Mẹ Kem
    • 603 chủ đề | 
    • 7318 trả lời
    tích lũy được 53 điểm
    1
  • ngô cẩm loan
    • 1 chủ đề | 
    • 192 trả lời