Thai 31 tuần nặng có 1.8kg

Em mang thai được 31 tuần rồi mà em bé có 1.8kg ak. Có nhỏ quá không các mẹ? Cho em hỏi đến lúc sanh thì em bé khoảng bao nhiêu kg?

0
17k
23 Bình luận

Mẹ ơi, gia nhập cộng đồng MarryBaby săn mã mua sắm Shopee, Tiki, Lazada,.... mua sắm bỉm sữa cho con! Thỏa thích tạo câu hỏi, bác sĩ sẽ trực tiếp trả lời miễn phí chỉ có tại Cộng đồng MarryBaby

1 năm trước
Thích
Trả lời
Mình thấy trên marrybaby có bảng cân nặng bé theo tuần mờ,hôm trước mình siêu âm 30w là hơn 1,5 kg bác sĩ sợ hơi to rồi nên bạn đừng lo nhé,bé từ tuần này tăng 200gr/tuần một,cố gắng khoảng 3kg đến 3,3 kg sẽ tốt cho sinh thường đó
6 năm trước
Thích
Trả lời
Mình 30w1d em bé được 1,7kg rồi,bs bao thai to quá yêu cầu mai đến xét nghiệm đường máu.Mình lo quá các mẹ ơi
7 năm trước
Thích
Trả lời
Mình 31w nay siêu âm bé dc 1.7kg . Hỏi bsi thì nói zay là ok. Nhưng sao mình thấy bé nhỏ , thấy ai cũng bầu tầm đó bé nặng hơn
7 năm trước
Thích
Trả lời
@Bui an

Mk 31 tuần cũng 1kg7 nữa nè mà dây rôn quân cô, BS kêu uống nước nhiều vô mk k biết bé có bị sao khum nữa

1 năm trước
Thích
Trả lời
Mình cũng đang mang thai tuần 31 mà đi cũng được 1800g ai cũng bảo thai to còn 2 tháng nữa mới sinh mà ai cũng bảo 2 tháng cuối bé mới tăng cân sợ đến ngày sinh thai to quá phải mổ đấy các mẹ ah
7 năm trước
Thích
Trả lời
E chưa siêu âm chưa biết con bao nhiêu, đến nay e vẫn chưa biết là trai hay gái, hồi mấy tháng đầu e có uống sữa bầu nhưng mà thì lại hấp thu nhanh lên 3kg 1 tuần con thì cân nặng đạt chuẩn ngưng. Uống sữa bầu thì cân nặng lại bình thừing 2 tháng lên 1-2 kg :( đến nỗi giờ bị béo phì cấp độ 1.
7 năm trước
Thích
Trả lời
mình 31 tuan mà con có 1500g thôi.bs bảo nguy cơ suy dinh dưỡng.lo quá ăn gì các mẹ ơi
8 năm trước
Thích
Trả lời
1
Mình hồi trước lúc 28 tuần có 886g thôi mẹ nó ah. Thế mà hôm kia, 30w1d, dc 1400g, BS bảo pt tốt, xương đùi còn dài hơn 4d. Hồi đó khi bị nhẹ hơn 30g, về mình tích cực ăn thịt bò, uống sữa ensure nước mẹ nó ah. Trộm vía, em bé đủ chuẩn cân và phát triển tốt, mình thì giảm hiện tượng ù tai do thiếu máu đấy. Ngoài ra, mình có ăn nhiều hơn trứng vịt lộn, xôi và 1 ngày mình ăn 2 quả trứng gà luộc nữa. Mẹ nó thử xem, nhưng nhớ ăn thêm rau và khoai lang, sữa chua tránh táo nhé.
8 năm trước
Thích
Trả lời
Mình thì muốn sinh con chuẩn 3kg thôi, sợ bé to quá không sinh thường được, nhưng tình hình là đang bể kế hoạch cân nặng. Mẹ đừng lo quá, 2 tháng cuối bé sẽ tăng nhanh lắm.
8 năm trước
Thích
Trả lời
@Hồ Huệ Trinh

Mk cx muốn con 3kg thôi chứ mk nhỏ con, tuy có thai,nhưng ăn là vô con thôi,mình k mâp như mấy mẹ bâu khac, mk sợ to quá sinh k nôi

1 năm trước
Thích
Trả lời
1kg8 thì hơi nhỏ quá, mẹ cố gắng ăn nhiều và uống sữa tươi nhiều vào mom ui
8 năm trước
Thích
Trả lời
nhỏ gì nữa b. hồi bầu tập 1 mình 32w con mới 2kg, mà hơn 38w sinh con đã 3,5kg rồi đó! từ giờ trở đi bé mới tĂng cân nhanh b ah
7 năm trước
Thích
Trả lời
31 tuần là còn tới 9 tuần nữa để tẩm bổ mà Mom, Mom nên ăn uống nhiều chất bổ vào như thịt bò, cháo đậu xanh nấu với bồ câu, cá hồi, và nhớ uống sữa bầu ngày 3ly, bảo đảm đến lúc sinh bé sẽ từ 3kg trở lên, hihi
8 năm trước
Thích
Trả lời
Trùi, mấy tuần cuối nó lên vù vù đó chứ, quan trọng ăn gì, uống gì, ăn nhiều hay ít hii
8 năm trước
Thích
Trả lời
đúng rồi, ai cũng ngạc nhiên luôn mà Mom, mình về quê nghỉ chờ sinh, đến lúc OX về thăm, thấy mình mập lên mà bất ngờ luôn đó, nhìn mình lúc đó như con zoi, hihi
8 năm trước
Thích
Trả lời
Chi 2th cuoi ma mom len 8kg sao.hay vay
8 năm trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 3 bình luận
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!