Chủ đề: Review về sắt Gocce cho trẻ dưới 3 tuổi

Chào các mẹ, lại là em đây, sau topic lần trước được nhiều mẹ ủng hộ quá nên lần này em xin được tiếp tục review về một loại sắt chỉ dành riêng cho trẻ từ 0-3 tuổi.

Chả là Ku Bon nhà em được 25 tháng rồi, cháu tvia hiếu động và lanh lợi nhưng chỉ nặng có 9,5kg thôi, lại còn hay ốm vặt, hơi thay đổi thời tiết là lại ho, sổ mũi,da xanh xao, ai làm mẹ chắc đều hiểu cảm giác của mình đi đâu cũng bị chê mẹ béo con còi, rồi mẹ ăn hết phần của con. em cũng cố gắng bổ sung vitamin tổng hợp và tăng sức đề kháng, đổi món mới liên tục xem có cải thiện được tí nào không mà mỗi lần đứng lên cân là buồn ơi là buồn các mẹ ạ :((
em quyết định cho con đi khám dinh dưỡng ở viện Nhi TW cho "ra ngô ra khoai" một lần.
em đăng kí đi khám cho con tại khu tự nguyện A và đăng kí phó giáo sư để khám ( cái này em xin ko được nêu tên bác sĩ vì một số lý do cá nhân ạ). Sau khi được khám bệnh tổng quan và đưa đi xét nghiệm máu. Ku Bon nhà em được kết luận thiếu máu các mẹ ạ. Do chưa có hiểu biết về bệnh này nên ban đầu em cũng lo lắng lắm, cứ nghĩ thiếu máu là phải tiêm với truyền máu cơ. Nhưng mà nó ko đáng sợ như mình tưởng tượng, bác sĩ bảo may là thiếu máu dạng nhẹ nên về nhà tích cực bổ sung nhiều thực phẩm giàu sắt cho con bao gồm: thịt bò, gan, rau có lá màu xanh đậm, lòng đỏ trứng,… phải chế biến nhiều món ăn ngon để kích thích con ăn nhiều hơn. Cùng uống bổ sung sắt sideral Gocce ngày 1 lần.
Từ hôm đi khám đến giờ là được 2 tháng rồi, em tuân thủ đúng như lời bác sĩ dặn ạ thì phải nói là trộm vía, rất rất trộm vía các mẹ ạ blush, thằng cò nhà e nó đã tăng được 2,5kg rồi, đêm ngủ ít giật mình hơn trước, nom đã có da có thịt rồi, vợ chồng em mừng lắm hihihi
p/s: Nhiều mẹ hỏi về cách dùng sắt này nên em bổ sung thêm ạ, ;là hàng của Ý sản xuất, nó là dạng nhỏ giọt nha các mẹ ơi, có ống bóp ở đầu rất tiện chia vạch theo cân nặng của con, mùi vị thơm hoa quả, rất dễ uống, con em nó mê cái mùi vị của sắt này lắm, với trẻ nhỏ trẻ sơ sinh các mẹ có thể nhỏ trực tiếp vào miệng con hoặc vào sữa cũng ok ạ, ko có tác dụng phụ như phân đen lỏng, gây răng đen như các loại sắt khác trên thị trường hiên nay đâu. Ngoại trừ cái giá hơi cao xíu thì em nghĩ rất cả đều rất ok. Các mẹ có thể tham khảo ạ! cảm ơn các mẹ đã dành chút thời gian để đọc bài rì viu này của em ạ, giọng văn chưa được trau truốt lắm các mẹ thông cảm ạ cooldevil

Chủ đề liên quan

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề
 Thành viên nổi bật trong tuần
  • Loan Thanh
    • 802 chủ đề | 
    • 32074 trả lời
    tích lũy được 8488 điểm
    1
  • Phạm Ngọc Ánh
    • 930 chủ đề |