Chủ đề: Phụ nữ 40 tuổi sinh con chú ý cẩn thận

Chị bạn thân của mình đã từng rất hạnh phúc khi biết tin mình có thai đứa con thứ 3 là con trai(2con đầu lòng là gái).chị đã cố gắng ăn uống và chăm sóc bản thân và thai nhi rất cẩn thận.

Nhưng đến tuần thai thứ 33 chị đi về quê mắc mưa bão lớn nên sau đó vài ngày có hiện tượng đêm đau bụng dữ dội,ra máu xối xả phải đi cấp cứu.sau 20phút mới lên được bàn mổ để cứu em bé ra.từ lúc đó đến nay bé đã 4tuổi ,vợ chồng chị chăm sóc con rất kĩ nhưng bé có biểu hiện chậm lớn,chưa nói được.giờ trông bé vẫn chỉ như bé 2tuổi.bác sĩ bảo thai nhi phát triển bình thường nhưng chỉ trong 20phút đó ôxi không đủ cung cấp cho não bé nên bây giờ bé bị chậm phát triển về trí tuệ.vợ chồng họ đã từng hi vọng biết bao ở cậu bé ấy nhưng giờ đây mỗi ngày chưa thấy con có chút tiến triển như bạn bè cùng trang lứa họ buồn lắm.một nguyên nhân khác nữa là do chị sinh con ở độ tuổi 40 nên trẻ sinh ra có tỉ lệ ốm yếu,chậm phát triển và kém thông minh hơn so với trẻ được mẹ sinh ra ở độ tuổi thấp hơn.

Mình chia sẻ lên đây cùng các mẹ tham khảo nhé,nhất là các mẹ muốn sinh thêm con muộn!

Chủ đề liên quan

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Thành viên nổi bật trong tuần

• mẹ xí muội
    • 363 chủ đề | 
    • 5090 trả lời
    tích lũy được 45 điểm
    1
  • Nguyễn Hương
    • 1 chủ đề |