Chủ đề: Nên hay không việc đổi like trong các cuộc thi?

Dạo này có rất nhiều các cuộc thi diễn ra trên các trang mạng như thi viết Nhật ký của mẹ, thi ảnh Ngôi sao nhí trên Webtretho; trên Marrybaby của chúng ta có cuộc thi ảnh Thiên thần của mẹ vừa xong và Khoảnh khắc “Mẹ và Bé” đang diễn ra rất sôi nổi, sắp tới hồi kết… Đây là những sân chơi rất thú vị và thu hút nhiều người tham gia. Mình cũng là người rất tích cực tham gia các cuộc thi đó. Tuy giá trị giải thưởng không cao nhưng cảm thấy rất háo hức, chủ yếu là để khoe ảnh con, để biết khả năng của mình đến đâu dựa vào số lượt bình chọn cuả mọi người. Nhưng qua các cuộc thi mình thấy một số người dành được rất nhiều các lượt bình chọn. Lúc đầu mình thấy rất khâm phục nhưng rồi lại thắc mắc không biết họ lấy đâu ra nhiều lượt like thế, có đến hàng ngàn like? Trong khi đó theo như mình tính nếu nhờ sự ủng hộ của bạn bè thì cũng chỉ vài trăm là cùng. Cộng với lượt ủng hộ của cộng đồng mạng cũng còn lâu mới đạt được số lần đó. Sau này vô tình mình biết được đó là nhờ vào công liên lạc trao đổi like trên mạng giữa những thành viên đang có nhu cầu về like. Ngoài việc đó mình cũng không biết còn cách nào để kéo like không nữa đây?
Đã gọi là thi thì ai cũng muốn mình đoạt giải nhưng theo mình nghĩ vì muốn có giải mà dùng những hình thức đó thì không hay tý nào. Những phần quà dành cho người đoạt giải chỉ mang tính giải trí thôi chứ thực ra không lớn đến mức phải quyết giành bằng được. Mình thấy có nhiều cuộc thi còn có dòng ghi chia sẻ lên facebook để kêu gọi sự ủng hộ của bạn bè. Sao lại phải kêu gọi? Mình nghĩ hãy cứ để cho mọi người đánh giá, thể hiện sự yêu mến một cách khách quan thì vui hơn, thấy thoải mái và đáng tự hào hơn.

Chủ đề liên quan

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề
 Thành viên nổi bật trong tuần
 Kết nối facebook
 TỪ KHÓA ĐƯỢC QUAN TÂM NHẤT