Chủ đề: Nên dạy tiếng anh cho trẻ từ khi mấy tháng tuổi?

TÂM SỰ CỦA MỘT NGƯỜI MẸ!!!
Sai lầm lớn nhất của bố mẹ là cho trẻ học tiếng anh quá muộn. Học ở đây là khơi dậy niềm yêu thích tiếng anh ở trẻ, đừng để con lớn rồi mới ép con học khi đó sẽ không có hiệu quả. Bé nhà mình tiếp xúc với tiếng anh khi chưa đầy 2 tuổi. Mình vốn không giỏi tiếng anh, nhưng lại mong muốn con mình sẽ học giỏi tiếng anh vì mình nghĩ có ngoại ngữ tương lai của con sẽ khá hơn của mẹ (mình từng làm kế toán lương 5tr/tháng). Lên mạng tìm kiếm rất nhiều phương pháp dạy tiếng anh cho trẻ và biết đến Monkey junior. Bạn đầu, mình chưa tin nhưng sau khi tìm kiếm review sử dụng khoá học này mình thấy nhiều bố mẹ khen khoá học nên quyết định liều mua khoá học 1 năm giá 499k. Một, hai ngày đầu bé chưa quen nhưng sau 1 tuần sử dụng bé cũng quen dần và rảnh là nói mẹ mở con khỉ. 🙂 🙂 Mặc dù hiện tại bé chưa nói tiếng anh giỏi nhưng bé biết nhiều bài hát tiếng anh, biết bộ phân trên cơ thể và các con vật bằng tiếng anh..) Mình rất vui và mình nghĩ đã đầu tư đúng chỗ, đúng thời điểm. Các mẹ nào còn băn khoăn hay chưa tìm ra phương pháp dạy tiếng anh cho trẻ thì mình nghĩ nên thử phương pháp này nhé. https://shorten.asia/AKJnJA1k

Chủ đề liên quan

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề
 Thành viên nổi bật trong tuần
  • mailinh
    • 5 chủ đề | 
    • 0 trả lời
    tích lũy được 32 điểm
    1
  • Ánh Dương JP
    • 2 chủ đề |