Chủ đề: MUA ĐỒ CHƠI AN TOÀN CHO CON < 3 TUỔI Ở ĐÂU???

Các mẹ ơi giúp mình với. Chuyện là cháu yêu của mình sắp 2 tuổi rồi nên cũng cần mua một số đồ chơi để tặng cho bé. Trước giờ chủ yếu đồ chơi của các bé nhà mình là do các anh, chị cho hoặc mình mua ở cửa hàng dành cho mẹ và bé. Nhưng cũng chỉ là mấy con thú nhựa mềm để bé có thể gặm được á. Bây giờ mình muốn mua tặng cháu yêu món đồ chơi nào vừa tốt vừa giúp bé vừa học mà chơi nữa. Mẹ chồng mình thì nói ra tiệm đồ chơi hỏi mà mua chứ cứ làm quá lên thế!Nhưng mình thật sự nghe nói mấy đồ chơi Trung Quốc gì bị ra màu khi bé ngậm hoặc đang chơi nổ pin hay có hoá chất gì đó gây ung thư, giảm trí nhớ làm sợ quá. Mình đọc trên link này nè http://hpmarket.vn/tin-tuc/suc-khoe-va-doi-song/cac-loai-do-choi-anh-huong-xau-toi-suc-khoe-cua-tre-em.html

May quá các mẹ ơi, Chị Hai nhà mình làm trong ngành giáo dục vừa gửi cho mình một số thông tin nhãn hàng tin cậy khi chọn mua đồ cho con tại Việt Nam nên mình cũng xem thử và thấy khá yên tâm. Mình post luôn ở đây để mẹ nào có nhu cầu thì cùng xem và chia sẻ kinh nghiệm nha:

Nếu muốn mua hàng chính hãng thì có thể tham khảo 1 số công ty bên dưới để tránh mua phải hàng giả, tiền mất tật mang nha mọi người

•         Fisher Price (đồ chơi an toàn hàng đầu cho bé) : công ty Phương Nga

•         Kuku (sản phẩm chăm sóc bé) : công ty Thiên Ấn

•         Graco (các loại xe đẩy, ghế….) : công ty MBcare (Mẹ&bé)

•         Muchkin : công ty Ánh Dương

•         Bình sữa chuyên dụng cho bé : Avent , Dr Brown

Chủ đề liên quan

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Thành viên nổi bật trong tuần

• Loan Thanh
    • 802 chủ đề | 
    • 32084 trả lời
    tích lũy được 25425 điểm
    1