mang thai tuần thứ 19 mà bé vẫn chưa đạp liệu có gì bất thường không các mẹ?

Mình đang mang thai đến tuần thứ 19, mấy lần trước đi siêu âm bác sĩ bảo e bé nhà mình vẫn bình thường nhưng đến giờ mình vẫn chưa thấy cử động nào của bé. Như vậy không biết có gì bất thường không các mẹ. Nhau thai của mình khi siêu âm được chuẩn đoán là bám rộng mặt trước. Có mẹ nào đang mang thai ở tuần này mà giống mình không?

0
17k
14 Bình luận

Mẹ ơi, gia nhập cộng đồng MarryBaby săn mã mua sắm Shopee, Tiki, Lazada,.... mua sắm bỉm sữa cho con! Thỏa thích tạo câu hỏi, bác sĩ sẽ trực tiếp trả lời miễn phí chỉ có tại Cộng đồng MarryBaby

1 năm trước
Thích
Trả lời
Minh mang thai 20tuan sao khong thay em be may gi het vay, minh lo qua kg biet ban nao co giong minh kg, minh mang thai be dau long nen cung lo, minh tang co 2kg ha. Co me nao mang thai tu van giup minh voi
7 năm trước
Thích
Trả lời
Các mẹ cho em hỏi em có thai gần 20 tuần rồi mà em vẫn không thấy em bé máy gì hết..Nhưng mỗi lần e nằm ngửa thì em bé gò lên cứng bụng ở phần bụng dưới..Như vậy có ảnh hưởng gì không ạ..Các mẹ cho em ý kiến với nha..tại e mới mang lần đầu nên rất lo lắng ?
7 năm trước
Thích
Trả lời
Nghe các mẹ nói em an tâm quá . em đang lo sốt vó vì đã 20 tuần rồi mà vẫn im re . nghe các mẹ nói nhau bám mặt trước thì lâu cảm nhận con máy hơn . giờ e nhẹ nhổm quá ❤
7 năm trước
Thích
Trả lời
Nhau bám mặt trước thì mình cảm nhận được con máy trễ hơn nhau bám mặt sau đó mẹ Su ơi
10 năm trước
Thích
Trả lời
minh cung doc tren bao thay bao the nhung khong biet the nao
10 năm trước
Thích
Trả lời
Bs minh nói thg 20 tuần thai mới máy,còn trước đó lại do co cơ thôi mà hầu hết nhằm là thai máy
10 năm trước
Thích
Trả lời
chắc bé thương mẹ làm việc mệt ko dám quấy nhiễu mà
10 năm trước
Thích
Trả lời
mình cũg cùng ý kiến với mẹ Mít! Nhau bạn bám mặt trc hay sau? Thường thì nhau bám mặt trước sẽ lâu cảm nhận bé máy đạp hơn đó! Mình cũg thế! Fải trên 20 tuần trở lên mới cảm nhận đc mà cũg ít và fải để ý kỹ mới biết đc ko có việc gì đâu bạn ạ! Còn tùy vào tính nết của bé nữa, có bé máy nhìu, bé máy ít...hihi...
10 năm trước
Thích
Trả lời
bac sy bao minh la nhau bam mat truoc Rita Tran a
10 năm trước
Thích
Trả lời
Mình 20 tuần rồi nè, em bé cũng ít đạp lắm. Nhưng đi siêu âm bác sĩ kêu bình thường, vì thế mẹ Ngọc đừng lo quá nha. Mình tham khảo các bà mẹ mang thai trước mình vài tuần nói từ tuần 22 trở đi bé mới đạp nhiều và rõ nhất là tuần 24 trở lên đó. Mẹ Ngọc cứ yên tâm đi, chúc 2 mẹ con khỏe :)
10 năm trước
Thích
Trả lời
cảm ơn mẹ nhé
10 năm trước
Thích
Trả lời
không sao đâu bạn ạ ! nếu bạn mang thai lần đầu thỳ khoảng tuần thứ 22 trở đi bạn mới cảm nhận dc bé đạp đấy... bác sĩ đã nói bé bình thường thỳ bạn nên yên tâm nhé ! bắt đầu tuần thứ 28 trở đi bạn sẽ cảm nhận dc sự hoạt động của bé..lúc đó bạn nên bắt đầu học cách đếm cử động của bé vào mỗi ngày để theo dõi tình trạng sức khoẻ của bé nhé ! chúc 2 mẹ con khoè mạnh nè !!!
10 năm trước
Thích
Trả lời
1
cảm ơn mẹ mít nhé
10 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!