Chủ đề: giam cân sau sinh

Sau khi sinh vấn đề các mẹ lo lắng nhất là làm sao nuôi con mau lớn vì thế khi sinh xong các mẹ thường tập trung vào việc bổ sung dinh dưỡng làm sao đáp ứng đủ sữa cho con ti. Vì thế vấn đề giảm cân thường gặp rất nhiều khó khăn, nhất là người sinh mổ. Ở đây mình sẽ chia sẻ cho các mẹ về phương pháp giảm cân mà mình đã và đang áp dụng rất hiệu quả đặc biệt là không ảnh hưởng đến nhiều thời gian chăm sóc baby của các mẹ. Lúc mới sinh các mẹ sinh mổ không thể vận động mạnh dưọc, các mẹ hãy bôi rượu gừng và chườm muối nong kết hợp với đi bô nhẹ nhàng. Các mẹ tận dụng thời gian baby của mik ngủ nhé. Sau khi sinh khoảng 6 đến 8 tuần các mẹ bắt đầu tập thể dục bằng những động tác rất đơn giản. Mỗi buổi sang trước khi rời khoi giương các mẹ hãy nằm hít bụng khoảng 10p nhé. Sau khi ra khỏi giương các mẹ hãy uông 1 côc nước và khởi động như hồi còn di hoc ở trương ấy. Làm vậy các mẹ sẽ bớt mệt mỏi cơ thể thấy thoải mái. Khởi đông xong các mẹ bắt đầu tâp nhe, các mẹ dùng 1 cái gậy để ngang vai và xoay trái xoay phải. Đông tác này giúp giảm mỡ ở 2 bên hông, đông tác 2 là đứng lên ngồi xuống khoảng 20cai. Đông tác này giúp giảm mỡ đùi và mông nhé. Đông tác 3 là gập bụng, cái này giup giảm mỡ bụng trên. Đông tác 4 là nằm thẳng ngươi giơ 2 chân len rui hạ xuông, 2 chan khong được chạm đât, động tác này giúp giảm mỡ bụng dưới. Tất cả các động tác nay cac mẹ có thể tập bất cứ lúc nào nha các mẹ. Mình thường tập vào mỗi buổi sáng trước lúc baby ngu dậy, lúc nấu cơm cho cả nhà và buổi tối khi baby đã ngủ. Chúc các mẹ sớm quyến rũ trở lại để có thể tự hào với ox của mình rằng tuy ta nuôi con mọn nhưng ta vẫn đẹp như thường. Hehe

Chủ đề liên quan

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề

Thành viên nổi bật trong tuần

Kết nối facebook

TỪ KHÓA ĐƯỢC QUAN TÂM NHẤT