Chủ đề: Để con tự tin, chủ động học tiếng anh hơn?

Không chỉ riêng em mà rất nhiều các mẹ đã và đang rất băn khoăn về vấn đề này. 
Xin thưa là để con chủ động học tiếng anh trước hết các mẹ phải chọn được cho con phương pháp học phù hợp. Hiện pp ESL (nói tiếng anh như ngôn ngữ thứ 2) đang được ứn dụng rất hiệu quả ở nhiều nước trên thế giới.
Tiếp đến, là các mẹ cần ngừng làm hộ con các công việc con có thể làm, đồng thời rèn luyện cho con tính kiên định, sự tự tin và đặc biệt là chủ động trong mọi tình huống, mọi môn học, mọi công việc sinh hoạt hàng ngày chứ không chỉ riêng môn tiếng Anh. Điều này sẽ dần dần hình thành trong tính cách của con.
Ngoài việc rèn tính chủ động cho con hàng ngày, các mẹ nên đưa con tham gia các lớp học giao tiếp, mc,…các cuộc thi ca hát, nhất là các cuộc thi tiếng Anh. Tại sao ư? E lấy ví dụ đơn giản như con em, ở nhà thì rất tự tin, chủ động nhưng ra ngoài xã hội là lại nhút nhát, hay bị run. Nhưng đợt tháng 3 vừa rồi, em quyết tâm cho con tham gia cuộc thi “Hãy tin ở con” do bên Apax English tổ chức. Sau cuộc thi, tuy con chỉ đạt giải phụ nhưng con đã chủ động và tự tin học môn tiếng anh hơn rất nhiều. Nhiều việc con có thể tự quyết và kiên định với chủ kiến của mình.
Vậy nên theo quan điểm của em, con sẽ không thể tự tin và chủ động nếu ba mẹ cứ cố gắng bao bọc con quá mức, điều này có thể sẽ khiến con ngày càng thu mình và thiếu bản lĩnh sống đấy ạ.        

Chủ đề liên quan

Bạn có chủ đề muốn thảo luận?
Thêm chủ đề
Quản lý chủ đề
 Thành viên nổi bật trong tuần
  • Đan Ngân
    • 5 chủ đề | 
    • 0 trả lời
    tích lũy được 90 điểm
    1
  • Sim Med
    • 16 chủ đề |