🔥 Bài đăng hot nhất

Con vẫn nhẹ cân dù đã gần ngày sinh, có làm sao ko ạ?

Tình hình rất là tình hình ạ :( Tuần rồi em đi siêu âm, bé chỉ có 2,3kg trong khi đã 36w rồi. Em đã ráng ăn uống tẩm bổ mà con vẫn nhẹ cân nên em lo quá. Các chị có bí quyết gì ko giúp em với, hay có loại sữa bà bầu nào giúp thai nhi mau lớn ko ạ?

0
17k
17 Bình luận

Mẹ ơi, gia nhập cộng đồng MarryBaby săn mã mua sắm Shopee, Tiki, Lazada,.... mua sắm bỉm sữa cho con! Thỏa thích tạo câu hỏi, bác sĩ sẽ trực tiếp trả lời miễn phí chỉ có tại Cộng đồng MarryBaby

1 năm trước
Thích
Trả lời
Uống sữa tươi cũng nhanh lên cân đó mẹ ơi, uống thay nước luôn nè
10 năm trước
Thích
Trả lời
hê hê. k sao đâu mẹ ơi. mẹ cứ đến thử phòng khám khác xem sao. nhưng cũng cho tay nghề bsi nữa. mình lúc 36w bé cũng được có 2kg3 thôi. nhưng 37w thì được 2kg7 rồi. hôm 38w thì được 3kg cơ đấy.
10 năm trước
Thích
Trả lời
SA đôi khi cũng có sai số mà mẹ nó ơi. Cũng có một số món mà mẹ có thể bồi bổ như thịt bò, nước mía, bạn mình nó uống sữa tươi thay nước lọc. Con lên cân trộm vía 1w 6 lạng cơ! Chúc 2 mẹ con thật khoẻ nha!
10 năm trước
Thích
Trả lời
36w mà 2.3kg thì hơi nhỏ so với bảng tiêu chuẩn nhỉ? Mình nghe nói là muốn con nhanh tăng kg thì mẹ nó phải uống nhiều nước cam pha với mật ong, ăn nhiều thịt bò nữa. E bé mình 34w mà nặng 2.1 kg. Nghe bảo là cũng đủ thôi chứ k đc to lắm. Mình cũng hơi lo, con so thường sinh sớm hơn nên chắc chỉ tầm 37-38w là em nó đòi chui ra rồi. Mình sợ đến lúc đó chỉ đc khoảng 2.8kg thì còi.. huhu
10 năm trước
Thích
Trả lời
Những bạn mà sinh nhẹ cân lúc ra ngoài lại lớn nhanh hơn các bạn khác mà! Trộm vía các con. Mình nghĩ 2,8kg cũng đẹp rùi. Chỉ đừng để bé nhỏ hơn nữa thui. Hì hì
10 năm trước
Thích
Trả lời
Em đây cũng thế, ngày nào cũng 3 ly sữa, ăn uống đủ các chất mà con chậm lên cân lắm, có lẽ do cơ địa thật :(
10 năm trước
Thích
Trả lời
Bạn thử uống thêm viên đa vitamin xem có tiến triển gì ko.
10 năm trước
Thích
Trả lời
Con tăng cân chủ yếu là nhờ phần xương phát triển nên chị cứ uống nhiều sữa tươi + canxi nước + trái cây có nhiều vitamin D, vitamin C. Còn chuyện ăn uống thì nên chia nhiều bữa, như thế dễ hấp thu hơn.
10 năm trước
Thích
Trả lời
Mẹ mình bảo ăn uống đồ ngọt con mau lên cân lắm đấy bạn.
10 năm trước
Thích
Trả lời
Ôi mình là ví dụ điển hình cho cái vụ mẹ mập ú mà con vẫn còi đây, ko biết sao luôn. Thôi thì cứ ráng ăn vì con, được chừng nào tốt chừng nấy bạn ạ :)
10 năm trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 5 bình luận
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!