🔥 Bài đăng hot nhất

Cháu nhà mình 4 tháng mà nặng có 5.5 kg

Cháu nhà mình được 4 tháng rồi, cháu ăn uống sữa bình thường nhưng không lên được kg nào, mãi mà chỉ được 5.5 kg, mọi người giúp mình với, có cách nào để cháu lên cân không?

0
4.2k
0 Bình luận
Đừng lo lắng wa mà ảnh hưởng đến sk bạn ạ. Miễn là bé nhanh nhẹn là ok rồi.
10 năm trước
Thích
Trả lời
bé bú mẹ hoàn toàn hì chị cần điều chỉnh chế độ ăn uống.. Nên uống thêm canxi... Sóc nhà e lúc sinh 2kg9 . 2 tháng được 5kg8 ... E ăn gà tiềm thuốc bắc 3 tuần 1 lần ...uống thêm canxi và sữa similacmom...
10 năm trước
Thích
Trả lời
Chi họ mik sinh e be cung vay ne, mai cung chi hon 5kg thui. Mik thay c ay mua canxi ve cho be uong vay la thay len can deu ngay. Co the be nha ban bi thieu chat ji do ma sua me ko the bu dap dc. Ban can dua be di kham bs do.
10 năm trước
Thích
Trả lời
Tăng số lần bú lên. Bé nhà mình lúc sinh co 2.6kg nhưng khi 4 tháng dc 6.9kg. Mình cho bú kèm sữa bình và sữa mẹ
10 năm trước
Thích
Trả lời
4 tháng mà 5,5kg chắc là suy dinh dưỡng rồi ý..
10 năm trước
Thích
Trả lời
Be con ngu thi binh thuong minh lo lang ưa lieu chau co bi suy dinh duong k
10 năm trước
Thích
Trả lời
Chắc là do bé nhà bạn ngủ ít,hoặc sữa mẹ không có chất nhiều đó.Bé nhà mình ti sữa mẹ hoàn toàn, hơn 3tháng đã 6.4kg rui bạn ah.luk sinh ra 2.9kg. Bạn xem lại cách ăn uống của mình và cho bé ngủ đủ giấc là ok
10 năm trước
Thích
Trả lời
Ban xem lai cach an uong cua minh da du chat chua.me phai an uong tot thi sua me moi du duong chat cho be bu.thu 2 la giac ngu cua be co dc nhieu ko.be nha minh ngay ngu 16 toi 18 tieng.luc moi sinh co 2.6.nay tron 3 thang duuoc 6 kg rui
10 năm trước
Thích
Trả lời
bé ngủ nhiều không bạn?
10 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!