🔥 Bài đăng hot nhất

Bụng căng tức ở tuần 17

Em đang bầu bí tuần 17 rồi. 3 ngày nay e thi thoảng lại cảm thấy cơn đau nhẹ ở bụng dưới khi ngồi làm việc ( Công việc của em ngồi liên tục trước máy tính ). Sau khi ăn tối xong bụng lại căng tròn và hơi tức từ ngực trở xuống. EM cũng có dấu hiệu hơi mệt so với các tuần trước và ngủ không được ngon. Không biết có phải tại làm việc căng thẳng và mất ngủ nên như vậy ko các mẹ ? Em có cần đến bác sĩ kiểm tra lại không ạ. Mọi người cho em xin ý kiến tham khảo

0
17k
0 Bình luận
có thể mẹ ngồi nhiều quá , nên khó chịu chẳng...
10 năm trước
Thích
Trả lời
Mẹ chia nhỏ bữa ăn ra, đừng ăn nhiều quá nè :-))
10 năm trước
Thích
Trả lời
Bạn nên xin nghỉ vài ngày,thoải mái nghỉ ngơixem có sao k rồi tính tiếp
10 năm trước
Thích
Trả lời
Mình cũng đang mang thai ở tuần 17 và mỗi khi ăn no là bụng lại căng túc. Nhưng nếu là căng tức từ ngực đến vùng rốn thì mẹ nó chỉ Cần ăn ít đi và chia nhỏ làm nhiều bữa là OK. Chứ nếu là căng tức từ vùng dưới rốn trở xuống thì mẹ đần theo dõi xem liệu có phải là cơn Gò tử cung như mình k. Cơn Gò tử cung nguy hiểm lắm mẹ nó ah. Mình nằm viện hơn 10 để uống thuốc rồi mà vẫn chưa khỏi, mới chỉ giảm đc chút ít thôi. Mẹ để ý cho kỹ để còn kịp thời dùng thuốc giảm co và khám bs nhé!
10 năm trước
Thích
Trả lời
mình chỉ bị căng sau khi ăn thôi. đến giờ thì đỡ rồi bạn ạ. ko phải bị gò nên yên tâm hơn đi khám bs cũng bảo bình thường. Cảm ơn me nguyen thuy nhe
10 năm trước
Thích
Trả lời
Nên đi khám bác sĩ đề biết nha, căng tức bụng có thể do nhau thai không ổn định á!
10 năm trước
Thích
Trả lời
Nếu an toàn bạn cứ xin tư vấn của bác sĩ nha! Có thể do stress công việc nên bạn bị gò. Mỗi lần như vậy bạn thử thay đổi tư thế ngồi, nằm, uống chút nước xem có đỡ ko nhé. Nếu công việc phải ngồi nhiều thỉnh thoảng bạn cũng nên đứng dậy đi lại cho thoải mái nhé! À mà bạn cũng nên để ý số lần bị căng tức bụng nha! Nếu 2-3 lần thì trộm vía ko sao nhưng nhiều hơn mình nghĩ bạn nên đi khám bác sĩ nha! Chúc 2 mẹ con thạt bình an nhé!
10 năm trước
Thích
Trả lời
dạ vâng e cảm ơn chị ạ
10 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!